Rờ view quá trình thi và phỏng vấn ở Fpt lớp Fresher .Net

mỉnh thi lớp này quả thật mà nó mông lung như một trò đùa vậy . đang lướt facebook thì vô tình thấy ấn vào . kéo xuống đọc vài thông tin rồi điền thông tin ko gửi cả cv luôn .Đùa với cách mạng mấy hôm sau họ gọi đi làm bài test mới dị chứ .ở vì chỗ làm bài test cũng ngay gần trường nên uh thôi ta cùng đi , tòa nhà Fpt Cầu giấy .Nào thì test
bài test chuyên ngành của mình là .net
hầu như chỉ hỏi về các base cơ bản nhất của c# ko có web đâu nha khoảng 30 một nửa là qua mình thấy chỉ có 5 câu là khó và mình chưa nghe đến bao giờ
bài test tiếng anh
ở phần này quan trọng là bài viết vì nó đã chiếm 50% rồi .Bài viết là viết về người truyền cảm hứng cho bạn .thì mình chém gió về steve jobs như thánh .Khổ quên mỗi từ Cách Mạng trong tiếng anh là chi(bác nào cho hỏi luôn :v: ) bài thi khoanh thì dễ hơn có ngữ pháp bài viết lại câu và một bài đọc .Hình như món này được 5 là qua
nếu qua hai vòng này thì phỏng vấn .mình cũng được đi phỏng vấn ôi chúa ơi con sợ vãi ra .Mà nếu như bạn nào thì c++ thì là phỏng vấn trực tiếp luôn toàn hỏi về con trỏ mà lâu nữa .như .net hay java thì phỏng vấn qua livestream thì phải .Mình thì là như thế .đi phỏng vấn hỏi anh hr dãn vào phòng bật tv lên rồi ở trên hòa lạc sẽ có người hỏi bạn .Quá trình hỏi bắt đầu
họ sẽ méo hỏi bạn về web asp.net mvc câu nào cả ( mình cũng méo biết mà trả lời) chỉ hỏi về sql server thủ tục lưu .Và hỏi tại sao thủ tục lưu lại nhanh hơn câu lệnh bình thường (câu này mình tạch) .sau đó hỏi tiếp mình về delegate hay events trong c# .hỏi tiếp sau nữa là về các thứ mà bạn tự học được ở nhà thế thôi .
đây là quá trình của mình .hy vọng sẽ giúp cho bạn nào cần .

3 Likes

Hay đấy bác, em cũng muốn tham gia test thử một làn nhưng ko có time.

bác đang đi làm à mà ko có thời gian thế

em đang hâ cấp III, cắm đầu vào học thôi chứ em có biết gì đâu.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?