[Review] Khóa học Techmaster: Web cơ bản HTML5, CSS3 và Javascript

Không biết HTML nhưng nghe đồn là chọn 1234 sẽ được :smiling_imp:

2 Likes

Cuộc đời như Ly cà phê !!!

4 Likes

nếu là id —> dấu#
nếu là class —> dấuchấm

câu đầu: chọn 2.
-----> h3 là thẻ có sẵn, ko phải id or class -----> ko cần dấu chấm, or #
câu sau: chọn 1 (câu 4 có vẻ đúng, do chưa xài dài dòng vậy bao giờ :smile:

4 Likes

18 posts were split to a new topic: Chia sẻ CV tự tạo với HTML

Ơ, Dạy nhau học giờ cho đi PR kiểu này ạ? :smiley:

1 Like

Mình nghĩ nội dung có thật, thực tế và có ích cho người khác là được mà nhỉ.

4 Likes

@Duong_Act học luôn cho nhanh anh à

4 Likes

Không những thế mà còn welcome :slight_smile:

Người thực việc thực học luôn cho biết, nếu cuối chương trình mà @Le_Dinh_Huy cảm nhận thấy học chả ra sao, thì có thể cho mọi người thấy luôn chất lượng khóa học.

Một lợi ích của việc này là người học sẽ có thêm trách nhiệm học vì khi bắt đầu học cho đến khi kết thúc luôn có một nhóm người theo dõi topic. Vì thế sẽ có thêm tinh thần để hoàn thành khóa học.

Nếu muốn biết một cái điện thoại có tốt hay không, cách tốt nhất là mua nó và dùng thử. Nếu không dám mua thì phải xem thử người khác xài như thế nào :sunglasses:

Đạt hi vọng các bạn đang học các trung tâm khác có thể tạo topic review khóa học, mọi người sẽ vào xem, nhận xét và thảo luận. Như vậy thì các bạn sẽ khó mà bỏ được khóa học. Cũng giống như topic này:

Đạt đang nghỉ chạy vì bị đau chân, nhưng mà lúc nào cũng có cảm giác là mình phải xây dựng cho được thói quen chạy bộ vì lỡ mạnh mồm tạo topic rồi :joy:

3 Likes

2 câu này câu nào cũng chọn được nhiều đáp án.
Câu 1 vẫn chưa biết nhưng câu 2 thì cả 4 câu đều đúng .

cái này hả ? : http://www.topcv.vn/you

Có ích mà :blush:

đang đau đầu là tại sao bấm run mà nó k chạy :frowning:

1 Like

Khung đó là CSS mà? Phải để nó nằm bên HTML mới đúng chứ?

3 Likes

Anh viết nhầm khung rồi khung đó là CSS, khung bên trái mới là HTML :smiley:

2 Likes

:blush: a nhìn ở góc trên bên phải sẽ thấy chức năng của mỗi ô là để viết cái gì vào đấy ạ. như ô a đang viết vào nó là để viết CSS, ô phía trên bên trái thì là viết HTML, ô phía dưới bên trái là để viết Javascript, còn ô phía dưới bên phải sẽ hiện kết quả ạ :blush:

theo e thì câu 1 chọn 1,3,4
câu 2 chọn tất 1,2,3,4 ạ

3 Likes

<h3 id="title">

1 cái id thì xài cho 1 cái mình muốn định dạng.
còn class xài cho nhiều cái, nhiều thuộc tính có thể chung 1 class (chung 1 định dạng).
muốn truy xuất tới id thì dùng dấu # ====> dùng #title, ngoài ra, thấy phía trước có cái

, thì ta có thể dùng h3{} (ko cần dấu chấm hay #)

4 Likes

Làm ơn cho em hỏi là khóa học này là học trực tuyến ạ? kết thúc buổi học có video lưu lại không ạ?

4 Likes

Ừ e,học trực tuyến, khóa này đang giảm còn 1tr2 thì phải. Học xong vẫn lưu video

4 Likes

à, cái này e nhìn lộn, 1,2,4 nhé. :joy:

1 Like

anh cho em hỏi, nếu học xong khóa này liệu có thể kiếm 1 công việc hoặc xin thực tập được không ạ? e cám ơn.

2 Likes
  • Anh đang học, cảm nhận khóa này dạy bài bản và chi tiết.
  • Thực tập thì chắc chắn là được rồi còn về việc làm thì tùy vào khả năng của e có hiểu và hoàn thành các bài tập trong khóa này không nhé.
2 Likes

Có khóa nào rẻ hơn, nghĩa là mình tự tìm tài liệu tự học, Chỗ nào ko hiểu, bạn chỉ việc giải đáp cho mình thôi. Hoặc teamview. ví dụ: java chẳng hạn :smiley:

1 Like

Bạn tìm tại liệu tự học, chỗ nào thắc mắc lập topic tại diễn đàn này là được !

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?