Review chương trình Fpt software tuyển fresher đào tạo có lương

Tình hình e đang năm cuối, nay thấy có hr đăng bài fpt software tuyển fresher đào tạo có lương 5-7tr/ tháng trong 2-3 tháng, sau đào tạo đc tham gia phỏng vấn về với các đơn vị làm việc với lương 6-10tr. Điều kiện là sau đào tạo xong, kí hợp đồng làm việc ít nhất 1 năm

Bác nào từng trải qua cái rồi thì review cho e với ạ :v
e ở HN

3 Likes

Chào bạn, mình đã từng trải qua thời kì đó nên mình chia sẻ như thế này. Có thể ko đúng với hướng đi của bạn, cơ bản mình chỉ chia sẻ để cho bạn cái nhìn cụ thể hơn.

Bạn phải hỏi cụ thể bên tuyển dụng là:

• Em sẽ được học những gì sau 3 tháng?
  • Khi ràng buộc 1 năm thì em sẽ làm công việc gì?

P/s: họ trao cho bạn điều gì đó, tức họ sẽ lấy lại từ bạn cái tương đương hoặc hơn thế nữa. Nên hỏi kĩ mọi chuyện để tránh ức chế về sau.

Chia sẻ từ thanh niên làm devops fpt :v. À mình có topic tương tự tại đây, bạn có thể tham khảo thêm Hỏi về Fresher Java ở FPT

6 Likes

bác cho e hỏi vs. hôm trc e xũng vừa thấy thông báo tuyển fresher devops của fpt, thấy bảo đc đào tạo từ đầu và phụ cấp. Bác cho e xin cái review đc k ạ ? vs cả nta có yêu cầu đầu vào j ko ạ ? như là thi test iq hay j đó chẳng hạn?

A post was merged into an existing topic: Topic lưu trữ các post off-topic - version 3

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?