Phương thức nào để teamviewer điện thoại với điện thoại

như tiêu đề mình đang định hướng làm một app trên android là teamviewer từ điện thoại này qua điện thoại khác thì không biết sài phương thức nào? dùng server gì? và client gì để hỗ trợ. mọi thứ mọi người cứ nêu ý kiến, mua thư viện cũng được. cảm ơn các bạn góp ý kiến về app - ý tưởng riêng :smile:

Cho mình hỏi đây là bài tập hay là startup để tiện góp ý :smile:

em có ý tưởng, em thực hiện nó, anh cứ góp ý, em check teamviewer chưa làm điều đó. bản pro có đăng kí mất phí thì em chưa thử, bản Free thì họ chưa làm điều này.

1 Like

Chà, cái này khó à, google nãy giờ mà không thấy gì hết :smile:

1 Like

hic em cũng tìm kiếm nhưng chưa ra @@ giờ em chỉ định hình là cần công cụ để thực hiện, server là gì? client là gì? cách thức để connect? nhiều câu hỏi nữa mà em chưa tìm ra :smiley:

1 Like

biết làm thì cmt cho e xin 1 vé :smiley:

google search ra có vẻ hơi khó :smile:

1 Like

để mình thử làm xem sao :smiley: thanks you all

VNC có chạy được trên android không nhỉ? Android cũng là linux mà :smiley:

2 Likes

Mình nghĩ dùng vnc được đấy. Mình chưa thử mobile to mobile lần nào nhưng PC <-> mobile thì rồi, đều dùng vnc hết :smile:

Bạn có thể thử 2 ứng dụng này:

Server:

https://play.google.com/store/apps/details?id=org.onaips.vnc

Client:
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.realvnc.viewer.android

Nhưng VNC điểm yếu là server cần phải được port forwarding, còn teamview thì nó dùng cơ chế khác

2 Likes

A post was split to a new topic: Cơ chế của teamviewer là gì mà không cần forward port vậy?

cảm ơn những người bạn daynhauhoc.com :smiley:

2 Likes

Quái lạ thật, mình vừa test lại và không cần port forwarding luôn, chỉ cần tải 2 ứng dụng kia về là được :smile: thật không thể tin được :smiley:

Source của cái server đây:

Vậy là điểm yếu của phương án dùng vnc là thiết bị cần phải root và nó bản chất là p2p nên có thể sẽ khó quản lý

Bạn thử nghiên cứu phương án dùng server làm trung gian giữa 2 thiết bị xem :smile:

Mình thử connect từ PC -> android (cùng mạng LAN) thì đen sì không nhìn thấy gì mặc dù connect được.
Bạn thử connect 2 điện thoại mà không cần forward port ah? Mình thấy khi chạy droid vnc server thì nó đã cho LAN IP và port rồi mà, không forward sao được?

1 Like

Mình dùng app port scanner quét thì thấy khi start server thì nó tự động mở port 5901 Và 5801, stop cái là port lại đóng, k hiểu làm kiểu gì luôn. :smile:

2 máy mình dùng đều rooted, một máy 4.4, một máy 4.1.2, dùng 4.1.2 làm server thì được, nhưng dùng 4.4 làm server thì nó bị như bạn nói, màn hình đen nhưng vẫn điều khiển được :smile:

Đúng là vẫn điều khiển được :smiley: máy mình cũng đang chạy 4.4
Vụ forward port, ý mình là nếu 2 điện thoại cùng LAN thì đâu cần forward, cứ connect qua cổng đó là được. 5901 là vnc viewer, 5801 là http.

1 Like

:smile: ờ nhể, để mình test 3G xem được k

Không được rồi :smile: vẫn phải mở bên router, làm mình mừng hụt :V

1 Like

cho mình hỏi, server chạy bằng java à ? mình tưởng chạy trên ubuntu .

ứng dụng không thể lựa chọn những máy đã root được, phải tìm cách với mọi máy hehe, bởi vì người dùng họ chỉ vào app và điều khiển máy kia khi được cung cấp ip để connect. tại mình đang theo hướng như các bạn nói, mới đọc tài liệu chưa thực hiện cấu hình.hic

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?