Phương hướng ngành nghề

Xin chào mọi người ,em là newbie, mới bắt đầu học lập trình , em có vài thắc mắc muốn mọi người , mong người giải đáp cho em ạ :slight_smile:

1. Em đang bắt đầu học C , thì theo mọi người em nên học thuật giải - thuật toán trước , hay nên học tất cả video mak anh Đạt dạy ạ :smile:
  2. Em theo ngành Bảo mật , mọi người có thể tư vấn cho học như thế nào để đi đúng hướng được không ạ :slight_smile:

Em xin cảm ơn :slight_smile:

1 Like

Học theo video của anh trước nếu em chưa có căn bản, nếu đã có căn bản thì học thuật toán.

Em hiểu bảo mật là gì chưa?

2 Likes

mấy hôm trước có một người bạn Ấn độ pm mình (nói là gặp mình trên 1 diễn đàn), bạn đấy học về bảo mật, (nghe nói hacking kinh khủng lắm). Hỏi mình mấy bài tập C++ và SQL @@ bn ấy nói mới học C thôi. mới học mà đã nhảy qua C++ class struct tá lả. bn ấy còn đặt mục tiêu là trong 3 năm tới sẽ cùng với một người bạn viết một game 3D @@ đúng là dân Ấn độ bá đạo quá :)) mới sn1996 thôi mà vậy rồi @@

2 Likes

Em mới là sinh viên năm nhất , khái niệm bảo mật hiện tại của em chỉ là như những bào vệ an toàn cho các nhà hàng , công ty… hoặc là chuyên gia phòng chống tội phạm Internet hay như BKAV làm phần mềm chống virus , em cx muốn tìm hiểu về virus nhưng bạn em lại tư vấn là học cái ấy phải hiểu ngôn ngữ Assembly hay DDOS nên em cũng thấy hoang mang muốn mang khúc mắc của mình lên diễn đàn để mọi người tư vấn cho em ạ :slight_smile:

2 Likes

Ấn Độ nổ cũng bá đạo như Việt Nam vậy :blush:

À, lúc anh bằng em anh cũng quan tâm tới mấy cái này. Mãi một thời gian, do không biết bắt đầu từ đâu, anh dần mất đi đam mê với nó. Để lần này anh giúp em thử nhé. Trước hết:

• Em phải giỏi tiếng Anh
  • Em phải đọc sách và theo dõi các blogs hay, ví dụ của anh Thái

Sách thì em search mấy từ khóa như

• Security Linux
  • Security primer
1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?