Nữ theo học và làm việc trong ngành cntt thì sẽ gặp những trở ngại gì?

Mọi người cho em hỏi nữ theo học và làm việc trong ngành cntt thì sẽ gặp những trở ngại gì ạ

Chẳng có trở ngại gì cả, nhân viên nữ mà cấp cao đầy

Nhìn chung IT khá giống Kế toán: ngồi nhiều, nhìn máy lâu, xử lý tính toán… IT có một cái lợi là có thể làm việc tại nhà nếu không thể lên công ty (nghỉ thai sản).
Vậy mà Kế toán lại thu hút nhiều nữ giới theo học, ra làm. Trong khi IT thì các bạn nữ còn chần chừ trước câu hỏi như thế này.
Từ “Computer” trước khi được dùng để chỉ Máy tính, từng là một từ chỉ những người xử lý tính toán số liệu (thủ công). Đoán xem những người ấy là ai.

1 Like

Em cũng biết trong ngành cntt cũng có nhiều lao động nữ ,nhiều người cũng rất giỏi . Nhưng nữ thì bị ràng buột bởi nhiều thứ như gia đình chẳng hạn , với lại nhiều người cũng nói làm ngành này khó lập gia đình ,em có một người anh cũng làm bên cntt nói trong công ty cũng có nhiều nữ nhưng đa phần họ vẫn chưa lập gia đình

Gấu mình theo cntt đây. Ptit. :smile: Con gái tùy người nhưng gấu mình học khá mệt. Khuyên bạn là phải đam mê hoặc học giỏi thì hãy chọn ngành này. Còn không bạn vào học nản lắm. Trai gái đều thế
Trở ngại thì nhiều, tùy từng người. Nhưng có đam mê thì sẽ có cách vượt qua. Trở ngại lớn nhất vẫn là khoảng thời gian mới bắt đầu và kĩ năng tự học khi qua đc giai đoạn này. Làm chủ đc bản thân, biết mình phải làm gì thì sẽ không còn gánh nặng trở ngại nữa

1 Like

kế toán -> 1 tuần = 5 ngày * 8 tiếng = 40h làm việc
IT -> 1 tuần = 5 ngày * 8 tiếng = 40h làm việc

nghề nào đi làm mà không mất thời gian?
khó lập gia đình là tùy người, tùy duyên, do kén chọn … chứ đổ thừa do nghề sao mà dc

1 Like

26-27t thì gia đình làm cái gì hả bạn, tuổi kết hôn của người trên thế giới bây giờ đang cao lên, nữ là 29-30t và nam là 32-35t nhé. Mới có 24-25t vừa nứt mắt ra trường mà đã đòi lấy chồng thì có mà ăn cám à? 2018 rồi, không phải thời phong kiến mà 18t chưa lấy chồng là ế đâu.

Nghề nào cũng vất vả cả. Không thích vất vả thì lấy chồng nhé =))

[spoiler]Thời đại này phụ nữ không có sự nghiệp thì bị coi thường lắm bạn ạ. Lấy chồng cũng không xong đâu :smile:[/spoiler]

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?