Những gì mà chỉ ubuntu mới có thể làm được?

Haha, thế là chưa hình dung về cách thức vận hành của cuộc sống rồi. Vì sao chính phủ Mỹ hùng mạnh như thế nhưng việc dẹp bỏ ma túy là bất khả thi. Bởi vì bọn buôn bán ma túy ban đầu sẽ cho bạn dùng thử miễn phí, đó là triết lý mà những người làm phần mềm nguồn mở cũng áp dụng. Còn phần mềm thương mại chỉ tốt trong một thế giới độc quyền, nếu 30 năm trước mà Tim Berners-Lee cũng tính tiền licence cho công nghệ WWW, ngày nay chắc mọi người ở đây không có trang web đẹp đẹp để xem.

Cho nên, trong lĩnh vực gì cũng muôn vẻ muôn màu, và các thứ đó bổ sung cho nhau nhiều hơn là loại trừ nhau. Phần mềm nguồn mở tồn tại là có lý do của nó, nó ra đời là giống như ca dao, tục ngữ, hò vè trong dân gian vậy, nó không cần phải có một nhà văn/ nhà thơ cụ thể nào.

1 Like

@superthin nếu anh tôn sùng phần mềm nguồn mở thì anh cứ làm nó rồi đợi người ta đến donate anh nhé, em ko có ý kiến gì cả!

Dạ em cảm ơn mọi người nhiều lắm , ai cũng có ý đúng cả , em sẽ chọn lọc và đưa vào bài làm của mình , nhờ mod close topic giùm em ạ
Em xin chân thành cảm ơn ạ.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?