Những điều cơ bản nào cần biết ở NNLT C?

• :’( mong mấy bạn giúp vs

Là phải code nhiều để lấy kinh nghiệm… :smile: klq bác bằng tuổi tui à ? :smile:

1 Like

Bắt tay vào tìm kiếm Ngôn ngữ lập trình C là gì ? Nó có thể làm cho mình mát được không ? Hà Nội nóng quá
Cách viết ngôn ngữ C như thế nào ? , có giống với cách viết của các ngôn ngữ khác không ? Ngôn ngữ C giúp mình giải quyết được những vấn đề gì ? Tại sao phải học ngôn ngữ C mà ko phải là ngôn ngữ khác ?.

Tìm hiểu xong rồi thì học cơ bản ở đây : Tổng hợp các video hướng dẫn lập trình C của Lê Trần Đạt

1 Like
  • ^^ ừa tks nhé
  • :3 tuôi cũng là 99er :V
  • tks b đã góp ý :slight_smile: :v: :v:

sao link bị lỗi rồi.

1 Like

Theo kinh nghiệm củ chuối của mình ( 1 năm thôi :sweat_smile: ) thì xem video của anh Đạt trên youtube, và nếu mua sách thì mình nghĩ cuốn Kỹ thuật lập trình C của GS.Phạm Văn Ất là lựa chọn tốt.
Nhưng quan trọng là code nhiều vào thôi.

2 Likes

Tớ sửa lại link rồi đó

2 Likes
  • :((( mấy clip của a đạt k có tiếng mình k hiểu T_T mình là newbie mới làm quen thôi
1 Like

Clip nào của anh đạt cũng có tiếng mà bạm :kissing: . Luôn luôn là câu nói huyền thoại : “Xin chào các bạn, mình là Đạt” :grin:

2 Likes

Máy bạn đó không nghe được bác…em mới team thử rồi…nghe được cái clip 60 à

1 Like
  • mấy cái clip mới thì nghe đc bạn à còn mấy cái đầu tiên vs giữa giữa là tịt @@
1 Like

Bác nói gì thế :kissing: oke hết mà

2 Likes

Bác thử team qua máy bác kia nghe đi thì biết :expressionless:

1 Like

Bỏ cái tính…biết là không làm…
Bỏ cái tính…làm rồi không làm lại…
Bỏ tính ỷ lại…không trao dồi kiến thức…
Bỏ tính mắc cỡ…sai không hỏi giáo viên…
Bỏ tính không đọc tài liệu trước…hay không chịu tìm hiểu trước…có tìm hiểu chỉ bề ngoài…không tìm hiểu sâu…
Tăng khả năng nhớ nhanh…luyện khả năng xử lý cho gọn code…

P/s: quên mất…còn một điều là học lập trình là khả năng bắt chước và biến lại thành của mình
:smiley:

3 Likes
  • Rất hay =)))) tks bạn :v :v :V viết cho đủ ký tự
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?