Những công ty phần mềm nào nằm trong Top trả lương cho nhân viên IT ở Việt Nam?

Chào các anh chị
Hiện tại em đang thực tập sinh , em cảm thấy hơi lo , vì người ta bảo ra đời Hay không bằng may . nếu bản thân mình không tự tìm 1 công ty trả lương cao đúng với năng lực thì điểm xuất phát của mình sẽ thấp hơn .
Vì vậy như đã nói , mong anh chị có kinh nghiệm có thể chia sẻ cho em những công ty có phúc lợi và lương nằm trong TOP đầu của Việt Nam . em sẽ tìm hiểu nhu cầu của các công ty đó và lỗ lực cày kiến thức ( còn 1 năm nữa em mới ra trường ) . em xin cảm ơn trước ạ <3

6 Likes

Bạn đánh giá kĩ năng code của một người như thế nào?

1 Like

có lẽ bạn nên thực tập cho tốt đi đã. thực tập -> làm chính thức -> làm vài công ty or vài năm -> có câu trả lời .

1 Like

chăm chỉ , đam mê và nhiệt huyết

1 Like

Thanks a , nhưng hiện tại em phải đặt mục tiêu cho tương lai , vì thế mong anh chị có kinh nghiệm có thể chia sẻ cho em ạ .

1 Like

Mình cũng có đồng câu hỏi?
Ở VN mình có công ty có môi trường làm việc tốt và chế độ đối ngộ tốt?

1 Like

Mình đi làm cũng 2-3 năm thôi. Không làm nhiều công ty nên không nắm được mức lương đâu. Bạn có thể lên vietnamworks, hình như có tool phân tích lương.

Lương = kiến thức + kinh nghiệm + loại công việc + khả năng công ty + may mắn + …

Với yêu cầu mức lương 10tr khi mới ra trường ở VN thì mình nghĩ hiếm lắm bạn. Hiếm nhưng không phải không có nhé.

2 Likes

Bạn có tự tin trình độ của bạn thuộc TOP các developer ở Vn ko?

2 Likes

Các cty ở VN có rất nhiều cty có môi trường làm việc tốt, thoải mái nhé bạn :slight_smile:

1 Like

em còn 1 năm nữa , em sẽ cố gắng để ra trường đáp ứng được yêu cầu của những Cty TOP đầu , e nghĩ là nhiều bạn bằng tuổi em trong diễn đàn cũng nghĩ như em . :smiley:

4 Likes

Thế thì apply vào những cty sau: Atlassian, 2359 Media, Axon, East Agile, SSS, Elca, Misfit một trong những cty a biết có khả năng trả trên 10tr cho graduate và môi trương làm việc cũng tốt.

13 Likes

:thumbsup: thậm chí còn cao hơn.

1 Like

Nếu bạn làm PHP thì có 2 cty trả lương khá tốt đó là Lazada và Evolable

3 Likes

tuyệt quá , (Y) thanks anh nhé

Mình cũng mới ra trường đc tầm gần năm, cũng đã làm 2 cty rồi, cty đầu mình làm hồi học năm cuối, mình cũng ko kinh nghiệm nhiều nhặn gì nhưng cũng chia sẽ chút ít, lương thì mới ra trường bên Fsoft thì nó trả thấp lắm, và tự tin vào tiếng Anh cũng như kiến thức của mình mà deal nữa nhé ! Phải tự tin, có offer thì cứ từ từ suy nghĩ, ko phải vội, nếu ko thấy thoải mái vs mức đó thì ko làm, thế thôi, nhưng nếu lương ko quá là vấn đề với bạn hãy cứ vào vì mình thấy Fsoft học đc nhìu thứ đấy, và mới ra trường hãy chọn những cty mà mình sẽ học đc nhìu thứ, nếu được hãy chọn 1 cty startup trong khoảng <3 năm, nguyện vọng lương ~10m chắc bạn cũng là ng chịu khó học hehe nên mong bạn tìm đc nơi vừa ngon vừa lương tốt :smile: Harvey Nash cũng tốt đây bạn :smile:

2 Likes

Chênh nhau 1,2 tr không nói lên điều gì đâu bạn. Mức lương các công ty trả thì chênh nhau tí thôi. Làm kỹ thuật vào môi trường nhiều người giỏi thì trình độ lên nhanh, làm việc thoải mái chứ vào những chỗ ít kinh nghiệm mệt mỏi lắm ko giải quyết gì cả

1 Like

cho VD 1 công ty tốt đi bạn<3

Tùy công ty tùy nhóm.

• FSoft phù hợp với người thích làm lâu dài.
  • Công ty Châu Âu, Đan Mạch, Thụy Sĩ thì ít bị over time
  • Lương thì bạn chịu khó search ở tin tuyển dụng. Range từ 500- 1000$ thôi. Có 1 số tin tuyển dụng thấy họ ghi là trả cao hơn nhưng mình chưa biết cụ thể
1 Like

Lương cao: Niteco, Seta, HarveyNash

Hi em, việc có 1 công việc lương cao không phải phụ thuộc vào may rủi mà nhiều yếu tố, ngoài khả năng chuyên môn tốt, Nhà tuyển dụng còn đánh giá vào khả phù hợp vơi môi trường văn hóa, khả năng tiếng Anh và khả năng thích nghi của em với môi trường đó.
Theo kinh nghiệm trong ngành nhân sự của IT thì chị nhận xét Với mức lương em mong muốn khi mới tốt nghiệp thì cao hơn nhiều so với thị trường, rất hiếm cty offer mức đó.
Chị có biết 1 vài cty offer 800 - 1,200$ trên thị trường như để vào cty này cũng không dễ dàng em nhé :smile

5 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?