Nhờ tư vấn nghiêm túc nghề nghiệp

Câu hỏi này có vẻ hơi ngu nhưng em muốn hỏi giờ web vớ mobile thì nên đi bên nào ạ.Em học khoa công nghệ phần mềm trường UIT ạ.Em cũng có học qua web sơ sơ và android sơ sơ nhưng không thích rõ ràng cái nào hết nên không chọn đc,Giờ e chỉ muốn biết về việc làm và lương bổng của 2 con đường đó thôi để định hướng thôi.Điểm em mấy môn lập trình thì tốt còn lại khá, trung bình gần 8. Ko đc học bổng gì đâu ạ.Mong mọi người tư vấn với .kì sau học tự chọn chuyên ngành ròi mà k biết học gì

Theo anh những thứ em hỏi trên diễn đàn thời gian gần đây anh em đã bàn luận quá nhiều tin liên quan rồi. Em cứ lên mạng đọc thông tin tuyển dụng và chọn cái đang tuyển nhiều, lương thỏa mãn ý em rồi học theo những yêu cầu. Giờ mà chỉ đại một ông IT nào đó thì cũng làm được web, mobile app rồi. Vậy mà nhu cầu cũng có đủ cung ứng đâu. Đang học thì đừng có lan man, tập trung vào để không khéo mất cả kiến thức nhà trường dạy mà ra cũng chẳng tích sự gì. Em cứ yên tâm giữa học và làm không xa chỉ sợ em cứ đứng 1 chỗ mà chọn đường thì mùa mít năm sau em vẫn y chỗ đó. Em cứ đọc nhiều khi rảnh sẽ tự thấy kiến thức ngôn ngữ và yêu cầu công việc đôi khi cũng chẳng liên quan gì. Hãy trở lại đây khi em gặp khó khăn ở vấn đề nào khác trong quá trình học và thực hành, còn chuyện đã không có định hướng thì chỉ em mới giúp mình được thôi. Tiếp tục 1 topic nữa thì ạn sợ em sẽ thất vọng đó. Có khi còn bị khóa topic.

Vâng em cảm ơn ạ. Sâu sắc lắm ạ

Cần học lập trình web em có thể inbox anh : https://www.facebook.com/hason61vn

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?