Nhở mọi người tư vấn về việc muốn đi nước ngoài làm việc

Em đang là một lập trình viên cho một công ty outsource nhưng do trong quá trình học đại học e lười nên e đã bị đuổi. Nhưng giờ gia đình e lại muốn e ra nước ngoài làm việc, em biết điều kiện để cấp visa là có bằng đại học. Nhưng e muốn mọi người tư vấn cho e xem còn cách nào để thực hiện mong muốn trên không ạ

1/ Như anh thaind bên Google, bạn phải cực kỳ giỏi. Làm cho các công ty nước ngoài để ý tới bạn và muốn mời bạn về.
2/ Làm cho các công ty trong nước nhưng có công ty mẹ nước ngoài, hoặc có chi nhánh nước ngoài. Như FPT, Microsoft, Intel, VNG … Thì thấy giỏi họ sẽ đưa bạn sang nước ngoài. Không PR nhưng lúc mình thực tập FPT được nghe Mr. Tiến dụ dỗ cơ hội sang Mẽo làm.
3/ Nếu không đủ tài, có thể nhờ quan hệ, nhờ người thân họ hàng bên đó bảo lãnh sang. Rồi tìm việc.
4/ Hoặc làm một đám cưới giả (có trả tiền cho người nhận làm đám cưới tới khi có thẻ xanh) rồi sponsor sang.
5/ Tìm người yêu nước ngoài chứ ko phải giả nữa.

7 Likes

Hiện tại nếu muốn đi Nhật thì có thể ôn thi chứng chỉ FE. cái đó thay cho bằng đại học để xin visa sang Nhật. Còn lại thì dựa vào năng lực của bạn.

Anh có tài liệu FE không ạ? cho em xin tài liệu tham khảo với :smiley:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?