Nhờ hướng dẫn phần LT hướng đối tượng trong Python

Em chào các bác,
Em mới học về Lập trình và hiện tại đang tìm hiểu Python
Học đến phần LT hướng đối tượng với Python thì em vẫn thấy mình hơi mông lung và khó hiểu. Chưa kết nối được các vấn đề khi dùng Class và Kế thừa.
Các bác giúp em hệ thống lại phần này cho dễ hiểu với ạ. Chứ em đọc với xem Video trên mạng r vẫn thấy nó trừu tượng quá :((

Em xin cảm ơn!!!

2 Likes

Hướng đối tượng trong Python cũng tương tự như trong các ngôn ngữ khác thôi. Về OOP thì có rất nhiều cái để nói, bạn thắc mắc phần nào thì post lên để mọi người giúp đỡ.

1 Like

Lúc đầu học OOP thì ai cũng như bạn cả nên đừng lo. Với mỗi phần học thì cố gắng làm vài bài tập để nắm bắt là được rồi

2 Likes

Hi bác, lúc em đọc và làm theo bài tập mẫu trên mạng thì cũng hiểu vấn đề. Nhưng mà lúc ko nhìn vào nó và em muốn thử làm lại bài tập đó. Thì em lại không hiểu phải viết như thế nào, câu lệnh ra sao.
Bác có mẹo nào học phần OOP này dễ hiểu được ko ạ :((. Em xin cảm ơn nhiều!!!

Em có làm theo các bài tập mẫu và đọc từng dòng code. Nhưng sau khi ko nhìn vào nó thì em lại ko biết bắt đầu làm từ đâu :frowning:

Khi mới bắt đầu học thì nên bắt chước code mẫu, dựa theo code đó mà làm để nắm bắt các khái niệm cơ bản. Đến khi nào bạn nắm vững các kiến thức cơ bản của Python thì mới bắt đầu xây dựng hướng đi cho 1 bài toán :grin:

1 Like

minh ngu nguoi luon =]]]
may cai tinh ke thua cua no thi nan

1 Like

hic. Vâng tks bác ạ :3

:joy: mình cũng thế:joy:

mình thấy oop trong javascript mới gọi là mông lung …:joy:

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?