Nghĩa Vụ Quân Sự và IT

=)) cũng có nhưng không tiện nói.

3 Likes

Có gì mà ko nói được! 1 vài ví dụ: Lính cũ ăn hiếp lính mới, đánh bài, leo rào đi nhậu, chơi gái,…Tóm lại đó là 1 xã hội thu nhỏ, mà thành phần xấu thì lại nhiều. Lên mà xem cái clip 2 thằng đánh 1 thằng đi. Không cần biết nguyên nhân là gì, nhưng cách đánh và vừa đánh vừa nói những câu tục tiễu thì tự có cảm nhận.

1 Like

hình như bây h con em chế độ cũ vẫn bị bắt đi mà

1 Like

Ở đấy cho lính dùng máy tính (laptop, pc) học tập ko anh

Không em nhé, cả di động cũng không được dùng.

2 Likes

em cũng đang buồn thối ruột ra đây! giờ đang đi học cũng phải xin giấy xác nhận của trường là đang học tại trường! mấy chế soi ác lắm.

đút tiền cho bọn phường đi.CNTT thời đại phẳng như này.6 tháng mà k động vào máy tính là phế rồi.lại còn 2 năm.

Mình hiện tại đag đi lính nhé… nhập ngũ t3-2015. Cục Xăng dầu- Tổng cục hậu cần
Mình cho bạn vài lời khuyên. tùy từng nơi mới bắt đi lính nhé, như mình phải mất tiền lo lót mới đi được. Thực chất đi linha bây giờ cũng sướng hơn rồi không như ngày xưa nữa… Vào lình mới biết được cái gọi là ae chân thật thế nào… 1 đứa sai cả trung đội chịu, lấy đông rèn ít kỉ luật nghiêm. còn về chuyện chơi bời thì đấy là phụ thuộc vào bản thân con người của bạn nhé… như mình trước cũng chơi bời ở nhà vào đây cũng bớt phần nào… Chủ yếu là bạn có bản lĩnh để đi lính không, còn nếu đi lính để xa bố mẹ không ai quản thì mình nghĩ bạn nên ở nhà… lúc đầu chân ướt chân ráo chưa quen lối sống sinh hoạt đông người còn ngại và cái tính thể hiện ở mỗi người ai cũng có kiểu như t chẳng sợ ai, t chơi bời tiêu tiền hơn những thằng khác thì hãy từ bỏ đi chỉ làm khổ bạn thôi… Hãy thể hiện ở những lần tập bắn bắn súng thật, ném lựu đặt thuốc nổ các thứ thì mn sẽ nể bạn. hiện tại tùy theo binh chủng nhưng đa số chỉ khổ 3t đầu khi còn là lính mới sau 3t sẽ sướng hơn nhiều… Vào lính là để rừn luyện, không phải đa số đi lính chỉ để chơi bời giống 1 số cmt bên trên nhé… 1 Cuộc sống xa gđ bạn bè quen biết lâu nay, để làm quen với những con người mới tính cách khác nhau. Bạn suy nghĩ xem có nên đi không hiện tại nếu bạn học đh và có tiền đồ thì thôi không thì hãy đi để chín chắn hơn nhé…

3 Likes

Đó là suy nghỉ của mình lúc mới năm nhất, nay cũng đỡ phần nào. Dự định xóa bài này nhưng nghỉ lại nên để lại cho các bạn khác đọc. Bây giờ đối với mình thì con đường nào khả quan hơn đều là đường tốt. Suy nghỉ cũng bớt nặng nề hơn xưa. Giờ cũng chỉ còn suy nghỉ là không biết vào đó có thể phát huy sở trường của mình hay không thôi. Và nghe nhiều người nói là có nên cũng yên lòng nếu có rẽ vào ngã này. Chúc bạn rèn luyện tốt. Cảm ơn bạn.

Topic closed, please do not comment.

1 Like

Nghe nói sức khoẻ loại 6 là ko được lấy vợ đâu :slight_smile:

Close topic theo yêu cầu của chủ topic

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?