Nghỉ lễ 30-4 mọi người làm gì?

Không biết nghỉ lễ 30-4 mọi người thường làm gì nhỉ?

• Code, đọc sách, công việc.
  • Dành thời gian cho gia đình, người thân.
  • Đi du lịch.
  • Làm tình nguyện.

• P/S: sắp tới mình làm chuyến phượt xe máy hcm-đà lạt ai đi rồi cho ý kiến or muốn đi thì tham gia :smile:
4 Likes

Về quê đi chơi + làm đồ án :cold_sweat:

3 Likes

1 chuyến đi du lịch + ở nhà học thôi :smiley:

3 Likes

Cũng còn đồ án nhưng vẫn sắp xếp đi. Đi để tạo cảm giác mới, trải nghiệm mới, đi về làm có khi thoải mái hơn :wink:

2 Likes

ngày nghỉ là để đi chơi và xả stress mà.chắc cũng chỉ mất 1 ngày.còn 1 ngày bạn ở nhà làm đồ án

3 Likes

Cày thế, đợt này nghỉ được nhiều mà. :slight_smile:

4 Likes

Đối với mình thì ngày nào cũng như ngày nào :joy: tết nguyên đán cũng không ngày nào nghỉ cả, vẫn code / đọc / thức khuya như ngày thường thôi. Nhớ đêm giao thừa vừa code vừa làm temp-mod cho DNH thấy cũng vui vui =))

• Du lịch thì mình rất thích, hồi năm mới tốt nghiệp cấp 3 mình từng cùng với bạn bè phượt hết các tỉnh ĐBSCL (lần phượt duy nhất cho đến nay), mình thích biển nhưng mới chỉ đi được VT và Phan Thiết + 2 lần sang CA, Florida chơi với người thân. Còn ngoài ra thì chưa hề đi đến nơi nào khác nữa ngoài những địa điểm vừa kể ở trên. Sau này kiếm tiền được rồi nhất định sẽ dành cho du lịch một khoản. Có ai thích biển ở Maldives, Borneo… giống mình không? Hẹn khi nào (nếu) có đủ tiền thì cùng đi cho vui =))
6 Likes

Làm đồ án, pet project, về quê nghỉ ngơi, ôn thi…chắc không đi đâu chơi được rồi. Thớt đi đà lạt thích thế, mình cũng định làm 1 chuyến phượt từ hcm tới đà lạt mà chưa có $ với thời gian.

2 Likes

Kì Tết đi edit tag cho anh @ltd :’(
Ngày ngỉ thì em phải cày thôi, vì tương lai.

3 Likes

À, vậy anh chuẩn bị tách category nữa đấy ^^, chắc phải nhờ em rồi :slight_smile: Mà anh đang suy nghĩ thiết kế lại sao cho nó phù hợp. Để đặt câu hỏỉ và trả lời tốt hơn.

2 Likes

Ngỉ nhiều a Đạt có về nhà chơi hông a ?Mà quên, bên đó a có dc ngỉ k nhỉ ?

1 Like

Được nghỉ 1.5 chứ :slight_smile: Quốc tế nghỉ ngơi mà.

Thế lễ em làm gì Tuấn?

1 Like

I moved a post to an existing topic: Hỏi vui về sự khác biệt giữa StackOverflow và programmers.stackexchange?

Em thì ngày nghỉ cũng như ngày thường :blush:

1 Like

nói chung là ngày nghỉ có nhiều thời gian code hơn ngày thường :smiley:

3 Likes

Chúng tôi nhận thấy rằng các thầy không trừ 1 tuần nghỉ lễ vào thời gian 3 tuần đồ án!! :worried: :worried:

Nhưng đồ án sẽ được cố gắng hoàn tất trước khi nghỉ lễ :smile: :smile: :smiley:

3 Likes

Đúng rồi, sau lễ là lên nộp đồ án luôn. Ăn chơi đi rồi deadline tới sát đít :smiley:

2 Likes

Mai mốt chắc em “xin” đồ án của mọi người, rồi lên đại học chỉ việc chơi :stuck_out_tongue_closed_eyes:

2 Likes

Đi chơi 1 ngày, ngủ nướng và xem phim 1 ngày, còn 4 ngày thì tập tành đọc về boostrap, và angularjs, e muốn thử sức bên web chút, lâu lâu ngó qua đọc lại về python.hi. vậy chắc a k về dc nhỉ .

3 Likes

Mỗi trường một đồ án khác nhau mà :smiley: Làm trước lấy kinh nghiệm thì được.

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?