Ngành Điện tử truyền thông có xin việc được CNTT?

Em hiện tại mới đang học năm 4 trường ĐH về ngành Điện tử truyền thông nhưng em định theo hướng lập trình ứng dụng di động. Em có đọc một số trang tuyển dụng ghi: tuyển sinh viên đang học tại các trường đại ngành CNTT.
1)Xin mọi người cho em hỏi em đang học ĐTTT thì có được coi là thỏa mãn yêu cầu tuyển dụng trên không ạ?
2)Liệu em có xin vào các tuyển dụng về CNTT không ạ?
3)có ảnh hưởng gì khi học ĐTTT không ạ?
Em xin cảm ơn mọi người nhiều ạ! :sunny:

Không có ảnh hưởng gì cả? Không ai quan tâm bạn học ở đâu nhiều bằng việc quan tâm năng lực của bạn cả. Thế nhé, không lo lắng chuyện đó nhé ! Mà bạn lập trình di động, bạn theo ngôn ngữ gì? Và tới đâu rồi?.

Em định theo java. Em mới học được cơ bản của c giờ đang tự học nốt cơ bản c++ ạ?

Bạn này giống mình quá. Mình cũng đang học DTTT nhưng niềm vui thực sự của mình lại là code. Chương trình học của mình cũng khá tương đồng vs bạn, mình cũng đang học c++. Có gì kết bạn cùng phấn đấu nhé

2 Likes

Trường và ngành học không quan trọng, có thể có nhưng ít, kỹ năng mới quan trọng.

Được, miễn là có kỹ năng trong tuyển dụng yêu cầu. 50% các kỹ năng nêu ra là được.

Không hiểu câu hỏi lắm ^^

1 Like

Mình cũng đang học ĐTTT và cũng đang học lập trình ! có nhiều bạn giống mình ghê <3

2 Likes

Bạn mới học C và bắt đầu học C++ thì còn khá lâu mới tiếp cận đc môi trường mobile, nếu có thời gian bạn nghiên cứu thêm về java và java cho android nhé. :grin:

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?