Neyud - Share trình duyệt siêu nhanh viết bằng Delphi

Hello các bạn, như một số bạn đã biết, mình vài tháng trước đã có làm một trình duyệt web sử dụng Chromium và Delphi tên là Broser, hôm nay sau nhiều tháng upgrade, sửa lỗi, thêm nhiều tính năng mới mình đã tiếp tục cho ra lò trình duyệt Neyud.
Như tiêu đề, đây là trình duyệt siêu nhanh, nhanh không thể ngờ, chắc các bạn sẽ nói rằng mình nổ, ba xạo nhưng đây là sự thật, nếu bạn không tin vui lòng dùng thử.
Trình duyệt có các tính năng nổi bật sau:

• Duyệt web nhanh như Google Chrome (nhanh hơn chút xíu do mình đã tối ưu hóa)
  • Mở trình duyệt nhanh sau khi click chuột, không cần chờ đợi
  • Tiêu thụ ít tài nguyên, bộ nhớ (đã test và có hiệu quả so với Chrome và Cốc Cốc)
  • Có trình chặn quảng cáo cực nhanh, hoàn toàn không sử dụng tài nguyên (bật chặn quảng cáo hay tắt vẫn y như nhau), chặn được 90% quảng cáo (không gì là hoàn hảo)
  • Giao diện Smooth Light UI mới do mình tự thiết kế
  • Có chế độ mở rộng trang web, toàn màn hình
  • Dịch trang web tiếng nước ngoài sang tiếng Việt

Do thời gian gấp rút, mình chỉ làm được nhiêu đó tính năng thôi, sẽ phát triển thêm trong tương lai.
Tải về: neyud.tk
Có gì thắc mắc, góp ý cứ cmt bên dưới nhé.

Ps: Like hộ mình cái page này nếu bạn thấy phần mềm hữu ích để mình có động lực làm tiếp :slight_smile:
https://www.facebook.com/Neyud-378195025931735/

8 Likes

Câu slogan hãi thật :)))

6 Likes

Có video so sánh hay thông tin gì không bạn ? Chứ cái này khó tin quá :slight_smile:

2 Likes

Lỗi này là lỗi gì hả chủ thớt?

Mặc dù tắt đi thì vẫn mở được nhưng mà lỗi lầm thế này thì hơi chán :confused:

Thôi xong, không làm được cái gì hết :expressionless:

1 Like

Chủ yếu là cảm nhận của người dùng thôi. Nếu muốn chắc ăn hơn thì trong tương lai mình sẽ làm vài bài test JetStream hoặc AES-6 cũng được. :slight_smile:

Cảm ơn bạn đã phản hồi, lỗi đã được tiếp nhận.
Mình sẽ cố gắng khắc phục sớm nhất có thể.

Copy lại của Chrome đấy bạn.
Chrome là trình duyệt web tốc độ cao, đơn giản và bảo mật, mình chỉ thêm thắt tí thôi

cái quan trọng là chữ “không bảo mật” trong câu slogan kìa :joy:

5 Likes

Sandbox, websecurity đều tắt hết để có tốc độ tối đa. Muốn nhanh phải hi sinh bảo mật thôi.
Nói chung ai thích thì tải, ai sợ thì thôi, nhưng chắc cũng có khối người không quan tâm nhiều bảo mật, họ chỉ muốn tốc độ thôi

Mình sợ nhất bảo mật, vì hay du lịch qua japan :smirk:
Nãy download về mà bắt cài font chữ mới install được nên xoá luôn(cài qua wine)
Mà cái lướt không tab là bad rồi, IE 1 thời không tab, ức chế lắm

4 Likes

Tab thì mình cũng có nghĩ đến rồi, nhưng giao diện tab hiện tại không phù hợp với giao diện tổng thể lắm, nhìn kỳ kỳ.
Còn cái vụ font mình sẽ tìm cách tự cài trong âm thầm

1 Like

Câu slogan bỏ chữ “không bảo mật” đi bạn, nó làm người dùng sợ không dám download :grin: Nên giấu nó đi, đừng thành thật quá :smile:

3 Likes

Ừ, tốt khoe xấu che, mình sẽ edit lại

2 Likes

Vãi ông này, lấy nhân Chromium rồi bỏ hết mấy tính năng bảo mật đi => nhanh hơn Chrome :joy:

2 Likes

Hiện tại, không ai rảnh mà đi tự tạo lại 1 trình duyệt mới từ đầu, đến Cốc Cốc còn lấy cả mã nguồn chromium về tùy biến lại, huống chi là mình chỉ lấy phần lõi thôi, còn lại là mình tự viết code xử lí hết.
Chrome thì mình chưa disable sandbox. Để test lại :wink:

Xong rồi đây, Chrome đã disable các tính năng bảo mật, sandbox, safe browsing.

Kết quả test ARES-6

MotionMark

Speedometer

JetStream

Như bạn thấy, kết quả không thay đổi nhiều lắm, Neyud chỉ chậm hơn chrome trong JetStream thôi (chả biết tại sao), cho dù có bỏ hết các tính năng bảo mật thì vẫn thế thôi.
Chrome không phải là nhất, nếu bạn không tin hãy tải về và test thử trên máy của bạn.

“Neyud - Trình duyệt web thiết kế một tab, nhanh, sử dụng ít tài nguyên, đơn giản và không bảo mật:lollipop:

1 Like

Hì hì, mình đã chỉnh lại slogan rồi. Còn vụ không bảo mật thì đã là mặc định, muốn nhanh thì bỏ đi bảo mật thôi.

1 Like

Thử đọ với fỉrefox night xem

1 Like

Firefox Nightly ấy à ? Ở đây có sẵn luôn, vừa test xong.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?