Neyud - Share trình duyệt siêu nhanh viết bằng Delphi

không biết bạn test thế nào, có công bằng không chứ mình tải về test thì kết quả hoàn toàn ngược lại, chrome nguyên gốc bản mới nhất không chỉnh sửa, không tắt bớt tính năng gì luôn, trình duyệt của bạn cũng là bản mới nhất luôn.

2 Likes

Lạ nhỉ, mà bạn cài win trên mac à ?

À quên, bạn nên tắt cái addon chặn quảng cáo bên phải thanh tìm kiếm. Click vào để nó hiện ra chữ OFF.
Có thể do nó kiểm tra list nên chậm hơn tí.

Ý kiến mình thế này
Trình duyệt bây giờ nó tối ưu từ khi làm các component như JavaScript Engine, HTML Rendering Engine rồi, cộng với máy tính bây giờ mạnh, xử lý web cực nhanh, mình có duyệt web thử trên Chrome và Neyud không thấy khác biệt nhiều (chênh lệch < 1000ms) . Thực tế mình chả tin mấy cái benchmark lắm :wink:
Môi trường Internet bây giờ nguy hiểm hơn xưa vì webapp phát triển mạnh, nguy cơ ăn cắp thông tin cá nhân, tài khoản ngân hàng rất lớn. Nếu trình duyệt không đủ tin cậy, có lỗ hổng, backdoor sẽ gây ra hậu quả nghiêm trọng, làm mất uy tín của tác giả làm ra nó
Nếu mình chọn trình duyệt đủ tin cậy để xài hằng ngày thì một trình duyệt dung hoà được tốc độ và bảo mật sẽ tốt hơn so với trình duyệt chỉ chú ý đến tốc độ mà hi sinh bảo mật
Nên mình mong bạn có thể thêm vào nút bật / tắt các tính năng bảo mật trên nhân Chromium, có thể gọi là “speedup mode” chẳng hạn

3 Likes

Đúng vậy :D, mạng 1 củ 1 tháng bật IE vào vẫn nhanh cơ mà :smile:

Đồng ý kiến @SakaDream
Mặc dù biết là ít ai dám xài nhưng vẫn ủng hộ @tonghoangvu tiếp tục phát triển cho hoàn thiện hơn, nó có thể giúp bạn rất nhiều :smile:

p/s: safari (mac) mạng yếu.
Mấy con số này xem cho vui thôi chứ đem ra so, chênh nhau vài con số có vẻ không ổn.

4 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?