Nên tiếp tục với cntt hay dừng lại?

minh mới theo học Cntt ngành ứng dụng phần mềm tại một trường cao đẳng nghề một phần cũng vì hợp với tính cách và yêu thích công nghệ ,dù biết sẽ k đòi hỏi được học chuyên môn cao tại trường đang học nhưng vẫn tự nhủ sẽ cố gắng tìm tòi học hỏi những khoá học ,nhưng từ gia đình bạn bè người thân cho đến những người quen biết đều bảo “đúng là những nghề như cntt đang phát triển nhưng không xin việc đc đâu” .đại loại như thế và khuyên mình nên bỏ cntt thông tin để theo học những nghề cơ hội việc làm cao như học điện công nghiệp.
ai đã đi trước cho mình xin một vài lời khuyên với nên tiếp tục với việc mình thích mà k chắc kiếm được việc hay là chọn điện công nghiệp để nhanh chóng ổn định kiếm được làm ạ

Dừng lại chấm phẩy đã bạn ơi rồi nói tiếp :cold_face:

6 Likes

#1. “yêu thích công nghệ” không đồng nghĩa với “yêu thích lập trình” đâu bạn ơi.

#2. "những người quen biết đều bảo “đúng là những nghề như cntt đang phát triển nhưng không xin việc đc đâu” đại loại như thế và khuyên mình nên bỏ cntt ": Bạn nên bỏ những người đó thay vì bỏ học CNTT

#3. Chắc không ai dám khuyên bạn nên dừng hay nên tiếp, vì mỗi người mỗi khác.

7 Likes

mình chỉ muốn tham khảo nếu mình trau dồi tiến anh và kiến thức cho bản thân thì cơ hội việc làm của mình sẽ tốt k ạ

đã sửa và xin lời khuyên của ac đi trước ạ

nói suông thì ai cũng nói được thôi, tôi không đánh giá cao những người này
và có lẽ bạn cũng nên xem lại mối quan hệ với họ hoặc đánh giá lại cơ sở lời khuyên của họ

4 Likes

Xin được việc hay không phụ thuộc nhiều vào khả năng của bản thân bạn. Nếu bạn đủ giỏi thì nghề nào cũng không thiếu việc cho bạn

4 Likes

sống đừng quá tin lời người khác, người ta nói gì thì phải kiểm chứng trước. Bây giờ họ kêu không có việc thì lên mấy cái trang tuyển dụng xem thử nghề nào đang được tuyển nhiều là biết liền. Sống cho mình mà cố lên :smiley:

3 Likes

vào đây xin lời khuyên có nên nghe các lời khuyên hay không :rofl:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?