Nên liên thông đại học hay đi làm

Mình vừa mới tốt nghiệp cao đẳng và giờ đang làm fresher, cuối tháng này sẽ được cân nhắc lên làm nhân viên chính thức mà trường mình có báo liên thông. Mọi người có thể góp ý cho mình xem nên học tiếp liên thông hay đi làm luôn.

Làm tiếp đi bạn ơi, 1.5 năm đi làm bạn sẽ có rất nhiều thứ so với đi học liên thông đó

5 Likes

Ủng hộ bạn đi làm tiếp

1 Like

Hầu hết những bạn developer mình biét từng liên thông lên ĐH ở KHTN, đều bảo, biết vậy xưa học cao đẳng xong ra làm luôn, khỏi liên thông :smiley:

Tất nhiên cũng có người ngược lại, tốt nghiêp đại học, đi làm 2-3 năm xong học lên thạc sỹ, xong sau đó làm gì thì mình không rành, nhưng là số ít thôi

2 Likes

Nếu bạn có ý định sau này đi dạy hoặc làm các cơ quan gì đó thì đi học, còn đam mê lập trình và vững tin với con đg DEV thì mình khuyên k liên thông nhé, tg đó để đi làm và học bên ngoài tốt hơn rất nhiều.

Giờ họ tuyển mấy năm kinh nghiệm hay đại học hơn nhỉ ???

1 Like

mình thấy mấy đứa bạn bảo nhiều công ty họ xét lương theo trình độ cao đẳng, đại học đúng không nhỉ ? Mặc dù công ty mình đang làm có vẻ không quan tâm đến bằng cấp lắm

Đại học quan trọng hơn. Bằng càng cao càng tốt.

Lúc làm thì không quan trọng
Lúc công ty cần loại bớt nhân lực, giảm tăng lương thì đứa không có bằng sẽ là mục tiêu đầu tiên.

Hơi đụng chạm.

2 Likes

xét tuyển đầu vào theo bằng cấp thì có bạn, chứ lương theo bằng cấp - trình độ như nhau mà làm về DEV thì mình nghỉ luôn. (Mình cao đẳng) :v

1 Like

nói bằng cấp không quan trọng thì cũng không đúng lắm. Nếu bạn xác định start up thì có thể sẽ không quan trọng, nhưng nếu xác định đi làm thuê thì nó khá quan trọng ít nhất là cho đến khi vào đc vòng phỏng vấn !

trừ khi bạn giỏi 1 cách xuất sắc như anh mark hay anh bill (mà họ giỏi đến vậy cuối cùng họ cũng quay về trg để hoàn thành bằng cấp) , kiểu gì bạn cũng cần cái bằng cả nếu hoc liên thông đc thì nên hoc tập trung hoc tầm 1 năm là có bằng rồi còn lại cả mấy chục năm sau bạn tha hồ đi làm…:smiley:

1 Like

Em cũng cao đẳng đây, mấy sếp em hay khuyên em không cần liên thông, cố gắng làm việc, học hỏi thật nhiều nhất có thể là đc, sếp em cao đẳng luôn nhé

Liên thông luôn đỡ ngại.

Ko bằng đi nước ngoài xin visa ko được thì phải.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?