Nên học phần mềm, mạng hay khoa học máy tính? Nên học trường nào cho tốt?

Chào mọi người, sắp đến em thi THPT Quốc Gia thì hiện tại e cảm thấy thích ngành CNTT, nhưng chưa biết nên đi theo bên Phần Mềm, Mạng hay khoa học máy tính. Và trên hết lực học e chỉ trung bình khá thì không biết nên học trường nào cho tốt, e dự định vào thành phố HCM ạ? Mong mọi người tư vấn giúp!
Em cảm ơn !

Câu này có vẻ mang cảm tính hơi nhiều e à? :)) Hiện tại em thích còn sau này thì thế nào??
Anh khuyên trước hết em nên tập trung thi cho tốt đã rồi hãy nghĩ đến các việc khác? Sau khi thi xong có điểm lên đây sẽ có nhiều bạn tư vấn cho em nên chọn trường nào? Thực ra việc học trường nào không quan trọng bằng việc em đam mê và học nó như thế nào. Em nên xác định lại đam mê của bản thân, đừng thấy người này bảo học CNTT sau ra dễ kiếm việc, thăng tiến rồi người kia bảo học CNTT sau ra trường thế lọ thế chai bla bla… mà cố sống cố chết để vào. Em cần biết bản thân có thế mạnh gì, nguồn lực ra sao, đam mê điều gi, ước mơ của em là gì… rồi từ đó lựa chọn. Đôi điều đến em vậy thôi không lại bảo anh lắm mồm :))

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?