Nên học lập trình iOS ở đâu Hà Nội?

Như tit, bác nào biết chỗ nào học ngon share e với. E sinh viên năm cuối rồi, các bạn cùng lớp thì đứa PHP, đứa thì .NET, đứa thì C# còn e vẫn vật vờ không biết theo gì. Nghĩ vài đêm, e thích iOS nên quyết học iOS. Dành 2 tuần nên mạng tự học k thấm thía vào đâu, đọc giáo trình thì ít lại toàn tiếng Anh k hiểu lắm hic. Các bác giúp e 1 địa chỉ tốt để học nên người cho con em sau này đỡ khổ với huhu

1 Like

thứ nhất bạn có máy mac ko .nếu ko có thfi máy bạn có ssd ram bạn có 16gb ko .nếu bạn thỏa mãn 1 trong hai điều kiện trên mình nghĩ học là khá ok . Còn việc học thì mình thấy bạn qua teachmater ở hà nội mà học .Mình có hai anh bạn từng học ở đó giờ 1 anh cũng làm được 15 củ tháng .https://techmaster.vn/khoa-hoc

E k có máy Mac nhưng e có hệ điều hành Mac trên con Dell :)) Có SSD và Ram 8gb. Trên Techmaster e thấy chỉ có khoá onl -_-

Bạn nên search diễn đàn trước khi tạo topic. Mình đã trả lời những câu iOS tương tự.

1 Like

không ra -_- bác trả lời lại đi

https://daynhauhoc.com/search?q=h%E1%BB%8Dc%20l%E1%BA%ADp%20tr%C3%ACnh%20ios%20
đấy bác ơi mà ram bác hơi ít nhỉ nên lên thêm thành 12gb đi hay 16gb thì càng tốt

1 Like

Bạn không cần hẳn ra trung tâm, chỉ cần Hackintosk RAM tầm 4GB trở lên , SSD thì tốt không có cũng ko sau.Techmaster dạy đc nhưng giá chát vãi bỏ 10$ ra học hơn đc khối kiến thức ấy trên Udemy hoặc lên mạng kiếm quyển sách :
iOS 10 Programming Fundamentals with Swift
Programming IOS 10 của bác Matt Neuburg đọc hết 2 cuốn ấy ra thét lương đc rồi.
Tác giả này lập từ 14 tuổi, viết IOS từ ngày IOS 4 đến bây giờ. Mình chưa đọc qua quyển nào đầy đủ bằng sách ông này viết.

1 Like

RAM anh chỉ 6GB chạy load vèo vèo. RAM ảnh hưởng gì chú.

không có ssd build app di động chậm lắm anh à .ram thì càng nhiều càng tốt

Học ở devpro đc k nhỉ

Theo mình thấy thì ở đấy học ngang với tự tìm hiểu thì hơn.
Tốc tộ phát triển sẽ nhanh hơn.

2 tuần thì đã có kết quả gì được bác.
Cố gắng thêm 1 tháng 2 tháng nữa. Rồi xin đi thực tập.
Hoặc một số trung tâm mình thấy cũng oke: Techmaster, khoapham.
Học được off thì tốt bác ạ. Techmaster có học fulltime đó (Y)

ông đi làm ios chưa chia sẻ thêm cho đồng chí ấy đi

Techmaster em thấy có mỗi 1 khoá onl 1 triệu 2

Bạn có thể tham khảo TechKids nhé

ô vậy, ở đại học anh học gì ạ ?? em hỏi vì thực sự thắc mắc anh ạ ??

Học tư duy lập trình. Ngôn ngữ chỉ là một công cụ thôi. :wink:

1 Like

ở đại học học đủ cả : pascal, c, c+, c#, php =)))

Không cần ra trung tâm gì cả, toàn dân ngoại đạo đi học công nghệ, nếu học cho vui, cho tốn thời gian thì học. Vì dạy cho học viên đại trà, chỉ cần có tiền nhiều, không thi đầu vào, nên giảng viên chẳng cần giỏi, có kinh nghiệm. Vì vậy có học xong, có chứng chỉ cũng không bao giờ đủ kiến thức, kinh nghiệm để đi làm.

Với lại trong topic cũ, mình cũng đã nhắc rồi, học iOS thì lên thẳng trang của Apple Developer học, Apple là công ty viết iOS. Điều này đúng cho khi bạn học công nghệ khác, như React, Angular, Android cứ lên trang chủ mà đọc.

Lộ trình iOS mình cũng đã share, và người viết blog đó chỉ đưa các link của Apple Developer.

3 Likes

T đang làm rồi. Cũng bảo bên trên rồi mà

Có khóa học gói thực tập đó bạn. 2tr5 1 tháng đó bạn :smiley:

áp dụng tương tự cho andorid

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?