Nên học Java như thế nào để tối ưu nhất?

Chào mọi người, em đang học năm nhất và truong em đang dạy java thì theo a em học java từ đầu thì nên tiếp tục ntn để tối ưu nhật ạ. Em đang định đăng kí khoá học online thì nên đk ở đâu ạ? Em cảm ơn

học trong trường và tự tìm hiểu vẫn không thấy đủ?

2 Likes

không,ý em là bắt đầu với java thì em nên tối ưu như thế nào ạ ?

Để biết làm thế nào để tối ưu thì có lẽ cần phải biết thế nào là tối ưu.
http://tratu.soha.vn/dict/vn_vn/Tối_ưu

Có thể hiểu, tối ưu là tốt nhất.
Vậy học Java thế nào là tốt nhất?

=> Mình không rõ thế nào là tốt nhất
=> Không biết làm thế nào để tối ưu.

Tối ưu mình không biết, nhưng hơi hơi ưu thì mình biết, đó là chăm chỉ học theo giáo trình của trường, chăm chỉ học, làm project. :sunglasses:

Chúc bạn có kết quả tối ưu.

4 Likes

Mục đích học của bạn là gì? Học nắm trước kiến thức để qua môn hay muốn đi sâu với nó? Nếu là ý 1 thì chỉ cần tự tìm hiểu trước 1 thời gian và chú ý nghe giảng trên lớp là ổn. Không cần đăng kí khoá học làm gì.

2 Likes

vậy nếu muốn đi sâu thì sao ạ?

học cũng giống như bơi lội, người ta chỉ có thể dạy cho mình bơi, kĩ thuật bơi mà thôi, không có cái lộ trình nào để thành kình ngư đâu, muốn thành kình ngư thì còn phụ thuộc vào sự đam mê và cống gắng của bản thân

học code cũng y vậy, bạn chưa tới đâu thì đừng nghĩ quá nhiều tới chuyện “đi sâu”
việc đặt một vài câu hỏi và xin chia sẻ không làm bạn giỏi hơn đâu

2 Likes

Kinh nghiệm của mình: đi rồi sẽ thành đường, còn ông nào mà cứ lo chỉ chỏ trên bản đồ hoặc đi hỏi đường vì lo ngại này nọ kết quả là tối ưu = không gì cả.

3 Likes

Cảm ơn sự góp ý của mọi người. Em sẽ cố gắng

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?