Nên học gì tiếp theo sau khi học OOP và CTDL & GT

em vừa hết năm 1 , học xong đc cái OOP với cấu trúc dữ liệu và giải thuật(mất gần 2 tháng @@) giờ em nên học gì tiếp theo, em đã xác định theo code nhưng vẫn chưa biết mình sẽ theo gì em chuyên ngành kĩ thuật pm

Bạn muốn làm về mảng nào? Web, mobile hay games?

2 Likes

Trước tiên là xác định mình theo mảng nào đã bạn ạ: Desktop, Web, Mobile (vì bạn đã học OOP rồi) còn không thì có thể chọn mấy cái như là Machine Learning, Deep Learning, Data Science, …
Sau đó thì bắt đầu lên mạng nghiên cứu, nếu có thể thì chọn một khóa học để hiểu rõ hơn :slight_smile: nếu tìm được một RoadMap như thế này nữa thì càng tốt :slight_smile:

1 Like

mình theo SE mà không biết theo cái gì app hoặc software trên pc hoặc hứng thì qua cơ sở dữ liệu kiểu như big data … đang phân vân cái trên bạn ạ

1 Like

Nếu có thời gian thì có thể tham khảo cả hai bạn nhé, xong rồi xme mình hứng thú với cái nào hơn thì tìm hiểu chuyên sâu vào cái đó :wink: Năm nhất vẫn còn thời gian bạn ạ

3 Likes

ghê vậy, năm 1 mà chơi 2 môn đó rồi hả

Big Data thì coi như học từ đầu, còn App hay Software thì năm nhất là có kiến thức cơ bản rồi, nên là chỉ còn học thêm về Framework thôi :slight_smile: Nếu chăm chỉ thì sẽ theo được bạn ạ :slight_smile: Học sơ qua xong chọn cái nào mình thích hơn thôi :slight_smile:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?