Nên học bách khoa aptech hay không?

Em chào các anh chị. Em là sinh viên năm nhất đại học điện lực, mới học được nửa kì thôi nhưng em cảm thấy mình đang phí thời gian và tiền bạc ở cái trường này vì nó khiến em quá thất vọng về nhiều mặt ( đây là cảm nhận của riêng em thôi ). Em đang có ý định chuyển sang học ở bách khoa aptech để học khóa 2.5 năm về quản trị và bảo mật an ninh mạng vì em thích IT còn ở điện lực em đang học về công nghệ tự động. Anh thằng bạn em nó học đại học xong ra nó học fpt hay aptech gì em không nhớ rõ lắm. Và anh nó bảo nó là m không phải học đại học ra học aptech luôn( thằng bạn đang học cùng trường với em nhưng khoa khác) giờ em muốn chuyển sang aptech học mà bố mẹ lại cứ có cái suy nghĩ là cái bằng đại học nó quan trọng quá. Bắt em phải học em hết đại học xong mới cho em đi học ở aptech, các anh chị nào có kinh nghiệm cho em xin lời khuyên được không ạ. Em cảm ơn trước ạ

2 Likes

kiến nghịc bác nên sang fpt aptech hay jetking mà học bác à học xong có khả năng liên thông à

1 Like

Vậy mình có nên nghỉ luôn cái trường đại học hiện tại hay không

1 Like

Qua trung tâm Codeto mà học lập trình PHP bạn ah, vẫn nên học điện lực nhưng học thêm lập trình nữa.

1 Like

kết bạn facebook với mình nha https://www.facebook.com/profile.php?id=100011838962430

1 Like

Mình khóa D7 DH ĐL đây, thực sự là mình thấy 4 năm ở cái trường đấy chả giúp ích gì cho mình cả. Tuy nhiên nếu bản bỏ thì cũng nên cân nhắc, sức ép khá lớn là từ phía gia đình :slight_smile:

1 Like

Trong thời gian học anh có từng cố gắng chưa ạ? Nếu có mà vẫn như thế thì em sẽ có dẫn chứng để cho bố mẹ em xem. Căn bản là bố với bác em đều làm trong điện lực nên kiểu muốn em học xong để xin cho hay sao ý. Mà trong khi em chả có tì cảm giác nào với cái thể loại điện này

1 Like

Ở bên đó có dậy quản trị an ninh mạng không bạn

1 Like

Thực ra quyết định bỏ ĐH là một cái gì đó rất chi là to tát với các bậc phụ huynh. Mình không cổ vũ bạn bỏ ĐH nhưng theo mình đầu từ 4-5 năm cho trường ĐL này là không nên. Với 4-5 đó bạn có thể học 1 cái j khác ý nghĩa và đúng đam mê của mình hơn.

1 Like

Vậy giờ anh đang đi làm chưa ạ? Mà anh có biết cái trường nào học về công nghệ thông tin như aptech không ạ

1 Like

A post was merged into an existing topic: Duplicate posts will be moved here

Mình đã học qua cả 2 trường r. Cả aptech và ĐL. Theo mình bạn cứ xin gia đình đi học thêm ở Aptech, sau đó r bạn xem xét nó nên tiếp tục ở ĐL hay không.

1 Like

mình cũng như bạn đã bỏ trường điện lực và đi học aptech :))

1 Like

Vậy giờ anh đi làm chưa ạ. Mẹ em nghi ngờ kiểu mấy trung tâm như này hay lừa đảo. Lại còn bảo có cái bà gì quen cho cháu đi học ở đây rồi nhưng không được ích gì

1 Like

Bạn thấy môi trường ở đây như thế nào. Thầy cô có nhiệt tình không, cơ sở vật chất vượt xa ĐL chứ ?

1 Like

Bạn có thể thích IT tuy nhiên bạn ngay bây giờ thử học làm 1 cái gì đó như blog chẳng hạn xem có theo đc ko rồi mới tính tiếp. Chứ m mấy mấy người cứ thấy học chán chỗ này rồi lại nhảy sang chỗ khác long đong lắm

2 Likes

Em muốn học về quản trị an ninh mạng ạ. E muốn học chỗ này quá mà bố mẹ em kiểu nghĩ là bỏ đại học để theo cái cao đẳng này là to tát nên không muốn cho em đi cộng với việc nghi là chỗ này lừa đảo chỉ để lấy tiền

1 Like

Em aptech chính hiệu đây. đi làm hơn 1 năm rồi. công việc và lương ổn định :smiley:

1 Like

Thầy cô nhiệt tình không bạn, không lừa đảo chứ. Và giờ bạn đang làm đâu vậy ??? À mà lúc bạn ra trường có nhiều bạn cũng có việc làm như bạn không hay chỉ vài người.

1 Like

Rất là nhiệt tình. Mình đang làm cở QTSC. Mình ít liên lạc nên cũng k nắm rõ

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?