Nên chọn hướng đi nào cho tương lai

Mình hiện tại là sinh viên năm cuối và sở thích của mình là “thích tất cả” :sweat_smile: mấy đứa bạn của mình đứa thì theo web, đứa thì nhúng, đứa thì theo mobile…và hơn 1 nửa là đã có việc làm cả(dù đang còn học) :grin: Cũng vì sở thích “thích tất cả” của mình mà giờ không biết phải chọn hướng nào :sob: từ mấy thứ thấp như arduino cho tới web đều nhúng tay vào cả :joy: khổ nổi chẳng chuyên mảng nào, chỉ biết mỗi thứ 1 ít :joy: không biết bạn nào đã hoặc đang trong tình trạng như mình không nhỉ :sob: sắp ra trường(nếu đúng hạn) rồi mà giờ còn chưa biết tương lai sẽ đi về đâu nữa :sob:

Thử đi sâu hơn một chút ở mỗi cái thì mình nghĩ bạn sẽ biết mình nên chọn ngành nào.

1 Like

Chọn mỗi thứ bạn thích 1 project và làm thử. Làm hết đống project là biết đc ngay

:grin: cũng muốn đào sâu lắm mà giờ cũng không còn nhiều thời gian nữa, còn khoản 3 tháng nữa là “bị đuổi” khỏi trường rồi :sob:

:grin: cái nào cũng có làm project rồi(tuy toàn là project nhỏ xíu) và cũng nhận ra là cái nào cũng thích mới chết chứ :joy:

Thế h viết cái script random :v
Ra cái nào thì theo cái đó luôn :))

Và sau đó sẽ biết mình nên đổi ngành hay ko.

1 Like

:joy: sau này kể cho con cháu “một hàm random đã thay đổi cả cuộc đời ông :grin:”.

Dẫu biết focus vô 1 lỉnh vực và đào sâu nó là vấn đề “sống còn” nhưng mình vẩn muốn kiểu “ôm trọn thế giới” ấy :grin: tham lam đúng là 1 cái tội :sweat_smile:

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?