Muốn xem pass Wifi trên điện thoại đã kết nối thì làm sao?

Xin chào cả nhà em ,thắc mắc muốn xem lại pass wifi trên điện thoại anroid đã kết nối trước đó phải làm sao được a ! Mong mọi người giúp em với !

yêu cầu đã root nha :smiley:

WiFi Pass Recovery & Backup CH Play

1 Like

root co kho khong vay cau

Có cách nào root dễ hiểu share cho mình nghiên cứu thu được không the cau !!

mỗi máy có 1 cách root b à :smiley:
b thử search " 1 click root " or " framaroot" or " cách root điện thoại xxx" xemm sao :wink:

có cách nào không cần root mà vẫn xem được pass mình thấy cách làm cũng khá phức tạp

theo như mình vừa google thì ko root ko thể làm đc :wink:

cho minh hoi khi minh cai rootbower ve thi no co 1 file duoi .conf co chua SSID va Pass nhung lam sao de co the doc duoc file dang nhu the nay vay moi nguoi

dùng root explorer => phải ROOT :v

ruot cuoc van phai root phai khong ak, em vua root con zenphon4 cua em xong hien tai that bai hjxxxx

thank cả nhé mình làm và đã thành công rồi hiii

1 Like

Vậy @vanhop đã root hay không phải root?

1 Like

Vâng vẫn phải root anh ak !!!
nhưng có cách nào không root mà vẫn xem được không anh !

1 Like

Anh nghĩ là không cần root. Có một số application cho phép mình lấy password của wifi mình đang kết nối vào.

Ví dụ như cái app này của hãng broadlink, họ lấy password wifi để truyền vào trong thiết bị khác. Khi app này cài đặt vào máy thì nó phải xin quyền access tới Wifi information.

1 Like

em se thu cai cua anh noi dao nay khong thuong xuyen len mang check nhieu thong bao qua

Em coi hướng dẫn ở đây này, anh cũng có việc cần tìm hiểu cái này.

http://zackeryfretty.com/posts/retrieve-saved-wireless-passwords-on-android

Nếu làm được thì nói anh nhé

1 Like

anh ơi cách này vẫn phải root , thực ra Root Explorer khi cài đặt sẽ cho t đường dẫn tới tập tin etc–> passwifi nhưng nó không đọc được như hướng dẫn đâu ngoại trừ root,thì sẽ có đường dẫn / data / misc / wifi và ta đọc được !!! :confounded:

1 Like

Nếu mình viết app thì sao nhỉ? Anh đang muốn app của anh có thể đọc được file này without root.

cc: @nguyenvanquan7826

Cái này em làm thử chưa Quân?

2 Likes

Y hay đấy anh ơi !!!

Cái này em chưa thử anh ak.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?