Muốn tự học lập trình tại nhà xin mọi người cho lời khuyên

Hiện tại e đang học lớp 10 và e muốn được tìm hiểu sâu hơn về lập trình. Các anh chị có thể cho em những kinh nghiệm lời khuyên để e có thể lập trình tốt hơn

Chơi game nhìu vô bạn , chơi chán ùi lên đại học ko chơi nữa lo học :stuck_out_tongue:
Nói chứ theo clip c++ của boss học trước bạn , dễ hiểu dễ áp dụng :slight_smile:

E nên nói rõ là mình muốn tự học về gì? Học để nâng cao tư duy hay để làm?.. thì mn sẽ tư vấn cho e tốt hơn.
Nếu e muốn tìm hiểu về tự học thì có thể inbox a. A tự học front end và đã tìm được công việc chính thức từ nó.

2 Likes

E muốn hok bh là mấy ngôn ngữ lập trình đơn giản như c++ c để sau này e muốn làm lập trình viên

e mới lớp 10 thì nên học kiến thức cấp 3 cho tốt, lấy tiền đề để thi vào một trường tốt về CNTT. Còn nếu muốn học luôn thì trên mạng có rất nhiều tài liệu, về c++ thì k rành nên không tư vấn được gì. Chờ ng khác vậy

Học kỹ tiếng anh và học thêm c++ nha em. mà học gì thì học, cố để đỗ đại học. =))

1 Like

[quote]
mấy ngôn ngữ lập trình đơn giản như c++ c[/quote]
Éc @@.

Em nên tìm một người “thầy” để họ dạy cho em. Nếu không được thì tìm đọc các cuốn sách/giáo trình về ngôn ngữ cần học
vì nó liệt kê một cách tổng quát. Tránh học theo phương pháp cóp nhặt hay tìm thấy gì thì học cái đó vì dễ bị hổng kiến thức hoặc có cái nhìn không đúng hướng.

1 Like

Mua sách tin 10, 11 mà học trước xem thế nào đã.

Đặt ra một mục tiêu rõ ràng và hoàn thành nó. Mục tiêu là định hướng là động lực, đam mê là năng lượng.
Có định hướng, có năng lượng, hoàn thành mục tiêu bạn sẽ tích lũy được nhiều thứ.

Học đi đôi với hành. Hành phải có sản phẩm. Sản phẩm là thành quả và cũng là khích lệ để bạn bước tiếp.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?