Muôn năm 3 thực tập thì cần điều kiện gì?

Như title :grinning: , hiện mình đang học công nghệ thông tin năm 2 và muốn biết sang năm 3 muốn đi thực tập và làm freelance thì những công ty cần điều kiện gì?

5 Likes

Thực tập thì chỉ cần bạn biết tương đối về lập trình, có project tốt là được. Đến thực tập người ta lại train lại mà

2 Likes

Chuẩn bị kiến thức đầy đủ. Tìm nơi thực tập dần. Mình đang là sinh viên năm 2 và đang thực tập. Vào họ lại dạy lại từ đầu đấy. Vì từ đầu đã biết gì đâu :smile:

1 Like

Bạn học trường gì thế. Mình cũng năm 2 mà chưa bít gì. :frowning: khổ!

1 Like

Mình đại học Điện Lực

1 Like

Bạn thực tập ở đâu thế. Họ dạy mình những gì thế :smirk: :smile:

1 Like

Mình đang thực tập bên Android. Tự học từ tìm thôi bạn ạ. Học việc là chính. Nếu bạn muốn mình có thể giới thiệu bạn vào. Nhưng vấn đề là cần chút kiến thức lập trình Java,OOP…
:slight_smile:

1 Like

Thanks bạn nha. :blush: mình phải tìm hiểu nhiều nữa chứ h chắc chưa đủ trình : wink:

1 Like

A post was merged into an existing topic: Topic lưu trữ các post off-topic - version 3

quan trọng bạn biết làm cụ thể cái gì chứ đừng hỏi điều kiện là gì, nó chung chung lắm !!

Trước mình cũng đi thực tập từ năm 3
Điều kiện là bạn có muốn đi hay không, và có cty nào tuyển bạn k nhé :sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile:

Đùa tí thôi, bạn phải cân bằng giữa việc trả nợ môn(nếu có), và làm đồ án tốt nghiệp.
Tùy theo kinh nghiệm bạn có mà bạn apply vào cty như nào :)))
Trước mình cũng có xí kiến thức apply vào cty làm fresher thôi, lương có vị trí này thì thấp
Nhưng sau làm hơn 1 năm thì kiến thức mình cứng lắm.
Mình nghỉ là bạn nên học hỏi thêm 1 năm nữa để có đủ kinh nghiệm để làm freelance, nhưng nếu theo mấy a lớn làm freelance thì cái nào khó thì hỏi, còn tự lập thì hơi khó nhai thôi :smiley:

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?