Muốn học code nhưng mà thích đồ họa thì có những ngành nào phù hợp?

Mọi người tư vấn giúp e với ạ. E muốn học code nhưng mà lại rất thích những thừ màu mè ở đồ họa thì có những ngành nào phù hợp ạ.

1 Like

• thiết kết đồ hoạ : gia công đồ hoạ, tạo hình nhân vật cho các cty outsource về game.
• designer : vẽ banner, poster, áp phích, logo,…
• làm front end cho web : ngồi cắt HTML, CSS từ file PSD hoặc tự thiết kế
• edit video trong các cty media, hoặc các studio
• mở studio chụp ảnh cưới, kỷ yếu,… :)) dùng Photoshop chỉnh sửa ảnh thuê, làm animation PowerPoint, nhập liệu word, excel :))

1 Like

1/ Code game.
2/ Code bảng màu -> đúng y luôn, vừa được code vừa màu mè. :wink:

4 Likes

Code đồ họa máy tính, computer graphics programmer, ngành này rất khó nhưng rất phù hợp với yêu cầu của em. Vì ko những phải giỏi code, toán mà còn phải hiểu về mỹ thuật. :smiley:

4 Likes

Bạn gợi ý toàn mấy ngành gì gì bên thiết kế, bạn thớt còn thích code nữa mà :))

Bạn có thể làm game mobile, kiểu nhà phát triển độc lập như anh Nguyễn Hà Đông lừng danh 1 thời đó. Hoặc làm web độc lập.

Nhưng những phần mềm lớn giờ hầu hết do các cty lớn làm rồi, mà trong môi trường này thì công việc được chia rõ, có người thiết kế, có người làm hoạ sĩ, có người code. Không có ai vừa code vừa đồ hoạ đâu bạn.

4 Likes

Theo mình, ngành phù hợp nhất cho chủ topic là học thiết kế rồi chuyên thiết kế áo thun T-Shirt bán cho các công ty/ lập trình viên.

4 Likes

rồi mai mốt sẽ có những câu hỏi
vừa thích code vừa thích đá banh
vừa thích code vừa thích nấu ăn
vừa thích code vừa thích phượt
vừa thích code vừa thích sale
vừa thích code vừa thích may mặc
vừa thích code vừa thích điện
vừa thích code vừa thích chơi game
vừa thích code vừa thích lái xe
vừa thích code vừa thích làm phi công
vừa thích code vừa thích …
trả lời sao đây các thím :smiley:

5 Likes

Học Web front end đi bạn, bạn hỏi câu này thì mình thấy front end là phù hợp nhất với bạn. Chứ graphics programming thì hơi nặng về mặt tính toán, vì chưa rõ khả năng học toán của bạn đến đâu nên không khuyên bạn học graphics programming. Hơn nữa bạn hỏi câu này thì có lẽ khả năng kỹ thuật cũng không phải ở dạng xuất sắc.

1 Like

Cái này đúng, phát triển game độc lập cũng khá phù hợp với những lập trình viên có khả năng về mỹ thuật.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?