Muốn cái thiện lập trình nhúng thì cần học thêm những thứ gì và bắt đầu từ đâu?

Chào mọi người, hiện em đang là sinh viên ktđt năm cuối.
Kiến thức em có hiện giờ không nhiều, cả mấy năm sinh viên ngoài kiến thức trên trường em mới chỉ làm trên 1 vài con vđk như pic arm 8051… đa số là làm 1 số hệ thống nhúng nho nhỏ
Vừa rồi đi thực tập em được biết thêm sơ qua 1 chút về hệ thống nhúng trên linux, cụ thể là chỉ làm phần bên ngoài nhất của openwrt
Mà kiến thức của em hiện tại so với hệ thống nhúng trên linux ( embeded system linux ) rất hạn hẹp
Các bác cho em hỏi là giờ em muốn cái thiện thì cần học thêm những thứ gì bắt đầu từ đâu? liệu có chỗ nào có thể dạy không ạ, em xin nộp học phí để học, tại giờ kiến thức về phần này của em = 0 tự đọc em thấy không tiếp thu nổi!
Thanks các bác đã đọc!

bạn ở hn hay hcm vậy? mình cũng hóng 2pic này luôn :grinning:

Em mới kiếm được con ARM11 tiny6410 cũng tính mày mò phần này mà chưa biết học, làm thế nào

Tiếp tục thực tập ở công ty có làm OpenWRT là được, tham khảo thêm trả lời này

2 Likes

Dạ thanks các bác đã cmt
E hiện đang ở hn ạ
bác đạt ơi e thực tập ở công ty là thực tập theo trường phân đi chỉ đc thực tập có 6 tuần thôi
nhiệm vụ chỉ là porting openwrt lên một vài con router chứ không có cơ hội để tìm hiểu quá sâu
liệu ở hn có ai mở khóa học không các bác nhỉ? :frowning:
không thầy đố mày làm nên :frowning: internet cũng là 1 ng thầy nhưng ng thầy này chỉ dành cho 1 số ng có căn bản em không có nên không học được :frowning:

Anh Đạt cho em hỏi em cũng học embedded ở HN, kiến thức thì em có thể học được nhưng thấy có vẻ hơi ít công ty tuyển ở HN. Nên em muốn hỏi anh,em có thể học thêm kiến thức nào để làm thêm về IT,web hay ngành gì có liên quan đến nhúng và nhiều việc chút.
Em biết về điện tử C/C++,microcontroller,QT,linux,device driver

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?