Mức lương dành cho developer .NET 2 năm kinh nghiệm khoảng bao nhiêu?

Chào các anh chị,
Em là sinh viên KTQD khoa tin học, năm nay mới ra trường.
Tuy vậy tính đến thời điểm hiện tại em đã có 2 năm kinh nghiệm dev .NET ở 1 công ty tư nhân.
Đã làm qua 1 số dự án về WEB API, Sharepoint, MVC, WCF, angularjs, jquery (đều làm liên tục trong 2 năm)
Các hệ quản trị CSDL oracle 11g, SQL server.
Tiếng anh của em ở mức bình thường, nghe được đôi chút(đối với các bài giảng t.a về IT).
Ngoài ra có làm thêm vài dự án nho nhỏ mobile khác sử dụng phongegap làm native app, android, java .v.v…
Với background hiện tại tương lai gần em muốn ứng tuyển vào FSoft của FTP, anh chị có kinh nghiệm có thể cho em tham khảo 1 vài thông tin về mức lương em có thể nhận được không ạ.
Với lại trong khi phỏng vấn có nên đè xuát 1 mức lương cụ thể không.
Em cảm ơn anh chị nhiều.

1 Like

12-15trieu với khả năng đó của bạn.

Cảm ơn anh, với mức lương đó khi ở phần phỏng vấn em nên đưa ra con số cụ thể hay làm sao để biểu đạt rằng mình mong muốn mức lương tầm đó ạ.

muốn mức lương nào thì cứa nói thẳng với người phỏng vấn mình khi người ta hỏi mức lương mong muốn của em.
Em muốn mức lương 13 triệu thì cứa nói thẳng ra.
Lưu ý nữa là muốn lương cao hơn nữa thì chú ý trao dồi tiếng anh.
Tiếng anh đạt tới mức giao tiếp được thì lương sẽ cao hơn nữa.

2 Likes

Mong muốn 13 triệu, thì offer 16 triệu nhé. Lúc nào cũng nên offer cao hơn mức mình mong muốn một tí (với điều kiện phải pv tốt nhé).

1 Like

Cảm ơn mọi người.
Em xin hỏi tiếp ạ. Thật sự em muốn đầu tư cho buổi phỏng vấn sao cho tốt nhất. điểm yếu của em là em ko được học bài bản như các bạn học ở trường CNTT khác. Để pv tốt hơn, em cần chuẩn bị các kiến thức gì và ở mức độ nào ạ. Em hướng full-stack ạ

2 năm kinh nghiệm mà chỉ 12-15 triệu có bèo quá k vậy :frowning:

1 Like

Không =)). .NET 2 năm exp không hiếm, Chú pro ngoại ngữ thì khác

1 Like

cái này tùy theo người phỏng vấn.
Khi em có kinh nghiệm có thể người ta hỏi những vấn đề thường hay gặp khi code .net.

Chứ theo bạn là bao nhiêu. :smiley:

đừng xem bài báo thống kê gì hôm bữa, lương bình quân của cntt là 18-22 trieu gì đây, nó lừa đó. Tất nhiên 1 năm kn vẫn có người đạt mức đó, nhưng ở đây phải lấy bình quân ra mà tính.

Nếu chủ thớt giỏi thật sự thì sẽ không có topic này vì không tự tin với khả năng deal lương đâu.

@Bạn chủ thread : muốn bao nhiêu cứ nói thẳng, muốn 15 cứ nói 15 chẳng cần phải trừ hao làm gì, vì nếu bạn không đủ mức nhận mức đó người ta mới deal xuống, còn tự tin khả năng của mình cư nói em muốn mức xx , nhớ nói rõ Net hoặc Gross nhé, không bị lầm lẫn mất vài triệu đấy .

Ví dụ khi đi pv mình nói e muốn mức 20 triệu Net.

Thường 1 số ít ng pv có thể sẽ hỏi kèm câu, em nghĩ tại sao em xứng với mức đó hoặc đại loại em dựa vào tiêu chí gì để deal mức đó, bạn tự sn trả lời thử câu này nhé để khỏi bất ngờ.

2 Likes

Cảm ơn anh. Có lẽ cần thời gian để ôn lại kiến thức để có buổi phỏng vấn deal lương tốt nhất có thể.

inbox email [email protected]. ANh muon trao doi voi em

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?