Một thói quen mỗi tháng: Tháng 3, 4 .. 11, 12 - Chạy bộ

Cố lên nào, vì một cuộc sống khoẻ mạnh hơn :joy:

Chạy bộ thì khát nước, uống xong chạy lại bị đau hông, Giang rút kinh nghiệm uống ít nước nhưng chia làm nhiều lần vậy.

1 Like

Cố lên nào, mấy hôm nay đi bắt Pokemon cũng đi bộ được một mớ =))

1 Like

Những ngày khỏe mạnh thì không sao, nhưng khi bị ốm mới thấy sức khỏe quan trọng như thế nào. Khi đã ôm thì nhìn vào cái gì cũng không muốn làm, máy tính cũng không muốn bật, cơ thể thì uể oải,…nói chung là chỉ muốn sao nhanh khỏi ốm. Anh @ltd mỗi ngày chạy trung bình bao nhiêu km, cách đây 1 tháng em chiều nào cũng chạy khoảng 3km, nhưng rồi từ khi vào học đến giờ bỏ quên nó luôn.

Vào cập nhật 1 tý

Khoảng 2 tháng nay em khong chạy, hôm bữa ra HN, có chạy 1 vòng hồ Linh Đàm (4.1km) mà mệt phờ luôn @@, chạy được có 1 nửa rồi đi bộ :))

Đầu tháng 1 có giải HCMC run, em đã đăng ký mức 10km, để lấy động lực cho bản thân chạy @@

Mấy hôm nay bận học hết chạy rồi :cry:

Ở VN đi bắt bằng xe máy thôi :smile:

1 Like

Sáng nào mình cũng chạy hơn km mà dạo này đuối quá :frowning:

lâu lắm mới vào diễn đàn hiện nay để duy trì cân nặng 66kg đến 70kg mối ngày sáng chạy 8km chiều 4km còn tập xà tạ Không hiểu sao cơ thể mình lên cân xuống cân rất nhiều ai biết giả thích mình với

:grin: Thấy mọi người có phong trào rèn luyện sức khỏe hay quá. Mình cũng tham gia nhưng mình không chạy bộ mà đạp xe hàng ngày,

Mỗi ngày đi làm > 11km * 2 * tầm 11 ngày / tháng ~= 250km.

Vì một thế hệ lập trình viên KHỎE theo đúng nghĩa. :grin:

Thể trạng hiện tại: 1m68 - 61kg (trước 66kg :slight_smile:)

Mình cũng vậy :3 1 tháng sụt 3 4kg rất đơn giản :v. Chưa kể toàn ăn cơm tự nấu nữa chứ :expressionless:

cao 168cm nặng 61kg thì hơi gầy

Không gầy đâu anh. trước 66kg mà đi lại nặng nề, quần áo chật ních hết. Giờ em cảm thấy người khá nhẹ nhàng và bình thường. :grin:

Vì em có tập Gym nên người cũng khá phổng phao. :yum:

thế mà mình cao 165cm đang 80kg giảm xuống 66kg ai cũng kêu gầy[quote=“jimidark, post:273, topic:21335, full:true”]
Không gầy đâu anh. trước 66kg mà đi lại nặng nề, quần áo chật ních hết. Giờ em cảm thấy người khá nhẹ nhàng và bình thường. :grin:

Vì em có tập Gym nên người cũng khá phổng phao. :yum:
[/quote]

1 Like

Cũng tùy thể trạng từng người mà anh. Có người chắc xương thì tầm đó vẫn gầy là đúng rồi. Nói chung mình ăn uống + tập luyện lúc nào cảm thấy vừa người và không còn ục ịch hay quá gầy là OK thôi. :grin:

Hellooo mọi người,

Như có nói là e đăng ký mốc chạy 10km ở giải HCMC run tháng 1, mà tới giữa tháng 11 chưa tập tành gì (hồi này chỉ chạy được 2km liên tục), lo lắng quá nên cũng chạy xung quanh trường và đăng ký vào 1 club chạy.

Dù biết chạy nhiều người thì thành tích sẽ tốt hơn nhưng mình không ngờ thành tích lại nâng nhanh như vậy, có vẻ như nếu chỉ chạy nagwns (tầm 10km đổ lại) thì cơ thể con người đáp ưng tốt, chỉ là ý chí có làm được hay không. Trước khi tham gia, mình chỉ chạy được 2km liên tục với pace 7, nhưng tham gia 2 buổi, buổi đầu mình chạy 4.6km pace 7, buổi 2 mình chạy 7.4 km pace8, đây là 1 kết quả làm mình rất bất ngờ.

Mỗi tội chạy với clb tốn kém quá, vì mình phải đi bus (chỗ tập cách mình tầm 4km), mà đi bus thì cứ 2.5 euro 1 lần :’( 1 buổi bay hơn 100k…

2 Likes

Em thường chạy bộ vào buổi sáng nhưng mặc nhiên không khi nào mang điện thoại theo cả. :joy:

Mình thì mang điện thoại để record lại kết quả, thi thoảng xem lại cho thích, hehe.

Tối nay mới chạy khoảng 7k với pace 7’30, đang gnhix tới việc cố train để chạy HM vào 1-1 :-?

Bữa giờ bận học + té xe nên nghỉ luôn rồi, mấy tháng nay chưa chạy lại :cry:

Hôm bữa chạy đang vào guồng thì chạy cường độ cao quá, bị đau đâu gối, nghỉ chạy tới nay là 1 tuần. Nay có vẻ đầu gối đã ổn, lại chuẩn bị chạy tiếp :))

Giờ chắc chủ top bỏ rồi :)). Mình chạy 1 tuần/ 3 ngày (7km). Các ngày còn lại chạy thư giãn, chạy chậm 5km. Giảm dc 15kg. Tính ra khoảng 1 năm rồi. Từ 70 xuống còn 55.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?