Một thói quen mỗi tháng: Tháng 3, 4 .. 11, 12 - Chạy bộ

Mình già rồi, giờ đau chỗ này chỗ kia tùm lum. Chuyển sang đi bộ :smiley: Một ngày đi tầm 7km thôi :’(

bao nhiêu rùi mà đã kêu già hả Lê Trần Đạt /?

Add friend nao moi nguoi

2 Likes

Haha, em mới 28. Đùa thôi anh, nhưng mà em thấy đi bộ hợp với em hơn. Lần nào chạy bộ cũng đau chỗ này chỗ kia :’(

Mình đang tập kick-boxing ở Lykos, có bạn nào tập ở đó ko :smiley: ae lập hội tập cùng nhau :smiley:

Thôi vỡ mồm chết anh ơi :smiley:
Muốn tập võ để phòng vệ bản thân lắm nhưng thấy mình hơi lớn rồi, trong khi ở đại phương thì toàn mấy đứa nhỏ hơn mình xíu tập, vô cũng ngại !
Tương tư bơi cũng thế, chưa biết bơi và muốn tập lắm nhưng cũng sợ ngại :sob:(giống nobita)

Nếu em mà qua tập Gym lại thấy toàn mấy anh cao to, nhìn mình trong gương phát thấy chán ngắt liền.

Cố lên, anh cũng còm, tập 3 tháng rồi thấy có tiến bộ :))) hồi mới tập Gym anh cũng ngại, riết cũng quen à.

1 Like

Em cũng muốn tập Gym nhưng không có thời gian, với lại còn trẻ nên để lên THPT rồi tập mà không biết có tập được không vì vùi đầu vô bài vở :sweat_smile:

mình đang tập để tăng cân, có thầy hướng dẫn :)) tập phản xạ là chính chứ cũng ko to người lên đâu :slight_smile:

1 Like

Mấy bữa nay cả đi bộ cũng ít nữa :frowning:

Anh Đạt có tập Gym không ?

À mà bonus là em chỉ chạy bộ với tập mấy cái lặt vặt như nhảy dây … thôi :slight_smile:
Khi nào làm biếng chạy bộ, lên cái sân vận động là chạy được liền vì trên sân vận động girl (đẹp) không :laughing:

mình cũng thế mà Đạt lúc đầu chạy 18 phút một vòng sau mỗi lần cố gắng chạy nhanh hơn chân lại đau bây giờ chạy còn hơn 12 phút/ vòng 2km nhưng một thời gian sẽ hết đau thôi mà .Bạn còn trẻ thời gian phục hồi sẽ nhanh hơn mình đã nả rùi sao :rolling_eyes:
bây giờ anh cũng chỉ chạy buổi sáng 3 vòng =6km thôi vì trước chạy nhều bị hỏng mất 5 cái móng chân rùi chạy 3 vòng thấy ổn móng chân ko bị thâm tím nữa
thời gian vừa rồi mình còn sang công viên gandi tập xà tạ chống đẩy được một thời gian thì bị đau ở xương quai xanh ko biết dãn cơ hay dãn dây chằng mãi ko khỏi đang tính phải nghỉ nửa tháng cho khỏi mới đi tập lại trong hai tháng vừa rồi anh đang giữ cân trong khoảng 65kg ->67 kg đợi mùa đông giảm 2 ->3KG nữa:thumbsup:

1 Like

Em hiểu rồi anh, để em chạy lại từ từ :slight_smile:

Em chạy trong phòng tập có join được ko mọi người ơi :slight_smile:

Tầm tháng trước em đá bóng bị bong gân cổ tay, tới giờ vẫn chưa làm việc nặng (vd hít đất được).

Sau 1 thời gian tập thì em thấy nếu kết hưpj ca chạy bộ với lên xà/gym các thứ chắc là ổn đều.

anh bị đau ở xương quay xanh mãi ko khỏi tập xà đơn, dẩu tạ ,kéo cơ xô ,gập bụng thì thấy hơi đau chỉ mỗi lên xà kép thì đâu tăng lên ko biết do dãn cơ hay dãn dây chằng đang tạm nghỉ cho khỏi mới đi tập lại nhưng ko biết nghỉ bao lâu thì mới khỏi ai biết chỉ giúp nhé thanks:grinning:

Tập môn nào cũng cần khởi động.
Mọi người nên tìm hiểu cách khởi động khi chạy bộ hoặc đi bộ.
Hãy tìm hiểu cho kỹ để không tập thể dục thành tập lao lực.
Vì làm sai một động tác có thể làm hại đến cơ thể rất lớn.

1 Like

mọi người còn chạy không vậy
hay bỏ cuộc cả rùi:sunglasses:

1 Like

Em còn chạy nhưng chạy theo cảm tính chứ không chạy theo chương trình của App đó vì điện thoại dởm và mang theo rất khó chịu :smile:

Cứ chạy 3 lần / tuần, tăng 1 vòng / tuần, mỗi vòng tầm 5 - 6 km thôi :cry:

Em … :’( :’( :’( :’( :’( :’( :’( :’( :’( :’( :’( :’( :’(

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?