Một thói quen mỗi tháng: Tháng 3, 4 .. 11, 12 - Chạy bộ

tháng trước mình sắm cái cân đồng hồ nhơn hòa loại 100kg cân cho chính xác ngày nào cũng kiểm tra dạo này nóng chạy chóng mệt lên phải chia chạy cả sáng và chiều

2 Likes

hiện giờ Đạt nặng bao nhiêu kg?

1 Like

A có những địa điểm chạy nào lý tưởng k ?
Đang muốn tăng cân mà chạy thì liệu tăng có hiệu quả k a ?
:blush:

1 Like

thường chạy nhiều để giảm cân muốn tăng can bạn chạy vừa phải thôi kẻo lại giảm cân dấy

3 Likes

thường những ai ít vận động mà gầy thì chạy cũng có thể tăng cân, vì chạy giúp trao đổi chất ốt hơn --> hấp thụ tốt hơn. Về cơ bản thì công thức vẫn là calo vào > calo ra thì tawg cân và ngược lại. Tuy nhiên, mục đích chính của chạy là luyện sức bền và tốt cho tim mạch, còn lên cân chắc tập tạ vẫn là ổn nhất.

Mà bạn @Nguyen_Le_Thien ở quanh khu vực nào thì mới biết mà tư vấn đường chạy chứ. Hồi còn ở Hn thì mình có chạy ở hồ Hoàng Cầu với khu Định Công rồi, khá tuyệt. Mình chưa chạy hồ Tây bao giờ (mình mà chạy là khỏi về luôn quá :)) ~15km), hồ Gươm cũng chưa, CV thống nhất có chạy 1 lần - khá ok, khu hồ Linh Đàm thì có thể kết hợp chạy và bơi luôn.

Dạo này mới tập chạy lại dc 3 tuần, bây giờ em mới chạy liên tục được 3km. Hy vọng sớm chạy liên tục 5km để theo các plan khác. Năm nay nếu duy trì đều thì chạy HM là chắc chắn, nhưng FM thì nhiều khả năng không kịp. Em đang tính để hôm tết về HN thì chạy FM ở HN luôn, coi như kỷ niệm hehe

1 Like

mấy hôn nay nóng chạy chóng mệt +mọi người kêu gầy quá lên chốt 66kg vậy bây giờ duy trì cân nặng không giảm cân nữa hihiiiiiiiiii hôm nay nhờ đo mỡ cơ còn thừa 0.8kg mỡ nữa

1 Like

Lý tưởng chắc là công viên, hoặc chỗ nào không có xe cộ :slight_smile:

1 Like

mình đã kết thúc giảm cân hai tuần nay duy trì cân nặng 66-> 68 kg ( vì mọi người kêu gầy quá)

1 Like

mọi người hết đâu rùi :frowning2:

1 Like

Chấn thương được 1 tháng rồi nhé :joy::joy::joy:

một tháng chưa khỏi cơ Lê Đình Huy

2 Likes

Giãn dây chằng, từ 1-2 tháng mới lành lận. Giờ cảm thấy ổn nhưng chưa dám chạy lại :smiley:

1 Like

Bị giãn dây chằng do cái nào anh? Chạy bộ hay cầu lông?

2 Likes

cầu lông :smiley: , tại mẹp quá :joy:

1 Like

Muahahaha :smiley: Chắc không khởi động kỹ hoặc mới đánh hay nghỉ lâu ngày nhào vô quá khích ạ :joy:

2 Likes

Mập, ham cầu, chạy bao sân nên … :joy:

Mình thấy chạy bộ phù hợp với bạn hơn. Mình gầy quá, lùn nữa =))) Chả biết tập cái gì cho mập lên =))))

1 Like

Trước hết là ăn đã :joy: Trong đội tuyển mình có thằng kia ốm nhom mà vẫn xin được vào, ông huấn luyện viên cho danh sách chế độ ăn và tài trợ kinh phí + chế độ tập luyện nghiêm túc => 6 tháng sau nhìn như Rô nan đô :smile:
Còn nếu mập như anh @Le_Dinh_Huy :joy: thì nên ăn kiên nhể :smiley: Sau đó nhảy dây vài trăm cái + hít đất vài chục cái + hít xà đơn (đôi) mười mấy hai chục cái + gập bục vài chục cái :laughing:

2 Likes

@Le_Dinh_Huy chia mình tầm 10kg cân nặng của bạn là được =))))

Giang chạy bộ 30’ với hít xà đơn. Tính tập Gym, Minh với Huy tập cùng không?

1 Like

Chào mọi người. Mình nhìn thấy topic này lâu rồi mà chỗ của mình ở thời tiết k cho phép. Mấy hôm đầu chạy thì được ít quá (chưa được 1 km) sau khoảng 3 tuần thì giờ mình vừa chạy vừa đi bộ được gần 6 km. Vui lắm mọi người ạ. Mới đầu chạy rất là mệt nhưng khi chạy về xong thì người rất sảng khoái, đầu óc mình mẫn hẳn ra. (cái này nói thiệt, k chém đâu nha :wink: ) Diễn đàn mình k chỉ giúp mọi người cùng nhau học mà còn hướng đến lối sống tích cực. Cảm ơn a @ltd và các admin trong diễn đàn nhiều nhiều :blush:
Imgur

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?