Một thói quen mỗi tháng: Tháng 3, 4 .. 11, 12 - Chạy bộ

cuối năm ngoái đi khám tổng thể phát sinh lắm bệnh quá: gan to, lá lách to ,gan nhiễm mỡ,tim tăng thất trái ,mỡ máu,tiểu đường …sợ quá về tập thể dục để lấy lại sưc khẻo ,mình cố gắng duy trì tập mỗi ngày cũng có lúc lản nghỉ 4 hôm nhưng nghĩ về sức khỏe lên cố gắng (lúc nào sáng dậy cũng nghĩ hôm nay không tập sẽ lại tăng cân) ý nghĩ đó là đọng lực cho mình thôi
a ơi, a đi khám lại chưa ạ? xem ngoài thể lực thì bên trong có tiến triển gì không ạ?
thanks đã quan tâm mình vừa đi khám siêu âm ổ bụng gan và lá lách đã ok ko còn to còn điên tim và thử máu chiều mới lấy được kết quả hy vọng cơ thể trở lại bình thường :sweat_smile:

3 Likes

chúc mừng a ạ :smiley: e cũng bắt đầu thích chạy bộ rồi ạ. bao lâu nay không thể dục thể thao gì, người cứ ì ra :smile:
à a ơi, a trích thế này cho rõ ràng ạ… chọn chỗ cần trích rồi click vào quote reply ấy ạ.

hi mình vừa đi lấy kết quả rùi ok hết chỉ mỗi axituric cao hơn bt một chút 424 thế là yên tâm rùi

1 Like

htwap Sáng Béo à bạn tập từ từ mệt thì đi bộ một đoạn đỡ mệt thì chạy tiếp chỉ một thời gian là quen thui mà hay là em lấy chương trình chạy 5k của Lê Trần Đạt anh nghĩ sẽ ok

1 Like

ok thanks em thế thì tiện và đủ luôn nhỉ

ui, e quên mất cái này… để e áp dụng thử ạ :smiley:

mình đặt mua nó không báo về mail tulip à

Ôi vậy thì em cũng không biết nữa, anh thử gọi cho nó theo hotline xem?

thanks em hết khuyến mại rùi em à anh chạy đôi 900g mấy hôm nay cũng quen rùi xuống cân cũng nhanh tốc đọ cũng tăng đáng kể mục tiêu 65kg chắc cũng nhanh đạt hihihi,nghỉ lễ mọi người có chạy không vậy

2 Likes

Anh chạy khỏe quá, 1 buổi chạy bằng em chạy cả tuần luôn. Giờ em chủ yếu chạy quanh quẩn mức 3km thôi ạ

1 Like

mỗi ngày cố lên một tý em à không chạy nhiều ngay được đâu :sunglasses:
tuần này giảm được hơn 1kg

2 Likes

Anh chạy khỏe quá :smiley:

Mỗi tuần giảm 1 kg có nhiều lắm không anh? Em nghe bảo 0.5 kg là nhiều rồi?

1 Like

thấy mấy ông tư vấn nói có thể giảm 2kg/tuần cơ Lê Trần Đạt à, mình đang cố gắng giảm xuống 65kg rồi duy trì cân nặng ( mình giảm là tính trung bình cân buổi sáng lúc đã đi vệ sinh chưa ăn uồng gì)

2 Likes

Em nghe nói là giảm 1Kg là bị tiêu cơ :thinking:

1 Like

huhu thế à mình phải xem lại thanks Lê Trần Đạt

2 Likes

Hoặc cũng có thể nếu giảm cân mà không phải do tập thể dục thì mới bị cái này. Còn nếu giảm cân mà do tập thể dục thì chắc không sao :smiley:

1 Like

hihi nóng quá mọi người chạy hết rùi sao vắng vẻ quá Lê Trần Đạt ơi :sunglasses:

2 Likes

Em dạo này chân vẫn đau nên chuyển sang đi bộ nhanh rồi anh. Mà em vẫn cố gắng tập đều, có điều không đều được haha

1 Like

cố gắng đi đều sau thành quen khi nào vì lý do gì không đi được thấy bực mình thấy nhớ mới ok mục tiêu giảm còn 65kg sắp được rùi xong mình sẽ duy trì cân nặng và tập cơ :thumbsup:

2 Likes

Em giờ chỉ mong giảm được cân, mục tiêu của em là 69Kg. Mà lâu rồi em chưa cân :smiley:

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?