Mời dùng thử ứng dụng BikerMap 🏍🗺

Phức tạp lắm, dùng bằng phần mềm cho gọn :grinning:

2 Likes

Nhưng mà sóng rung của điện thoại dễ gây vô sinh ở đàn ông lắm. :cold_sweat:

1 Like

em nghĩ nếu dùng âm thanh sẽ tiện hơn nhỉ :smile: à mà anh ơi, ứng dụng này có cho phép người đi update lên hướng đi của mình không ?, ví dụ như em thấy các bạn hay đi chơi xa bây giờ rất chán nản với Google map, chỉ đường cho 4 bánh thì chạy một lát lại ra cao tốc (lác đường), rồi dùng đường đi bộ thì lại đi một lúc không đi được nữa, chuyện là em với đám bạn đi lên Đà Lạt, Google map chỉ một hồi chạy lạc vào cái đường toàn đất chạy không được nên phải dắt xe lên lại, phải chi có cái chức năng là mỗi người dùng có thể update lên đường đi của mình rồi, có thể up luôn ảnh của chỗ đã đi qua thì hay biết mấy :smile:

3 Likes

:grin: chưa hẳn vô sinh đâu.

Khi mình làm cũng phải đắn đo rất nhiều cho các giải pháp, vì tình hình giao thông VN khá phức tạp. Việc tạo âm thanh như tiếng chuông có thể bị lầm giữa nhiều người dùng gần nhau, bị âm thanh khác gây rối,… nhiều yếu tố ảnh hưởng.
Sử dụng rung cũng có nhiều cái bất lời (phải học cú pháp, cảm nhận không rõ,…) nhưng mà âm thanh hay hình ảnh thì đều đã có người thực hiện, riêng sử dụng rung thì ý tưởng cũng có nhưng mà chưa thấy ai triển khai, nên cuối cùng quyết định làm theo giải pháp này.
Lý do tại sao lại sử dụng rung ngắn và dài. Lý do chủ yếu là một người bình thường sẽ không biết cái nào rung ngắn hay dài, họ chỉ biết là đoạn rung này ngắn hơn hoặc dài hơn đoạn rung kia.
Lý do tại sao vào vòng xoay lại giống như rẽ phải. Do rẽ phải = vào vòng xoay theo hướng thứ nhất.
Lý do tại sao rẽ trái lại là 3 đoạn ngắn. Vì rẽ trái tức là phải băng qua đường, cần phải quyết định nhanh hơn.
Sử dụng âm thanh chỉ trong trường hợp có xe hơi thôi.
Nếu như một hãng xe máy cho kết nối điện thoại với xe thì quá tiện đi thôi. Nhưng chắc phải đi ngủ mới mơ thấy được.
So với các giải pháp khác thì nếu dùng rung sẽ đỡ tốn pin hơn các cách chỉ đường khác bằng hình ảnh hoặc âm thanh. Do không cần máy phải tracking vị trí liên tục. Mà chỉ cần đến các đoạn cần rẽ sẽ tự động wake up và làm việc (gọi là bán kính làm việc).
:smile_cat: Một số lý do khi chọn giải pháp, mọi người đóng góp với nhé

Anh dùng API của google, với các đoạn đường là đường cao tốc, anh chỉ cần chỉ ra 1 điểm thuộc đường này và gởi request lên. Google sẽ tìm đường tránh các điểm này :smiley: ví dụ như em sẽ không lên được cầu vượt Cát Lái với app này đâu.
Còn update thì anh vẫn đang làm thông qua chat group như ở trên. :triumph: còn nhiều cái phải làm lắm.

1 Like

dùng tiếng tinh tinh và tiiiiing… đó bác, đơn giản mà ít gây sự chú ý, Mà app hay đó bác.:grin:

1 Like

:slight_smile: cảm ơn bạn nhé.

à, không để ý nhỉ. cũng hay đó, nhưng mà nhỡ không cảm nhận được rung thì sao nhỉ, đi đường nhiều khi đt rung mình cũng không biết, mãi sau mới biết mà.

Rẽ nhầm vài lần là nhớ cách rung thôi ấy mà.

:grin: sẽ cố gắng loại bỏ từng vấn đề.

mình bỏ điện thoại ở đâu ta.
chứ bình thường mình bỏ trong túi quần thì có khi nghe rung mà mở ra ko thấy gì.
bị ảnh hưởng nhiều thứ nên mình nghĩ nếu rung như vậy khó mà xác định rẽ.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?