Mời dùng thử tool tự động xuất lịch mỗi năm ra file .xlsx

Lâu lắm rồi mình mới có 1 pet project tử tế để up lên github :v Nick github để lâu quá nên đóng bụi rồi =))

Hôm qua mẹ bảo mình làm 1 quyển lịch rồi đem đi in (tự in quyển lịch đơn giản cho rẻ). Ngồi hơn 1 tiếng đồng hồ chỉ để copy bằng tay lịch từ Âm lịch của Hồ Ngọc Đức và chỉnh style bằng tay, mình chợt nghĩ: “Tại sao mình không làm tool cho nhanh nhỉ?”

Vì thời gian hơi gấp nên mình chưa viết file readme =))

Chi tiết hướng dẫn sử dụng xem tại file README.

Yêu cầu duy nhất là máy bạn đã cài đặt sẵn Python và có kết nối internet đầy đủ :globe_with_meridians:

Nếu máy bạn có mạng khoẻ thì hãy tự tin chọn Online mode để dữ liệu được chuẩn xác nhất. Còn nếu đứt cáp hay mạng lag thì các bạn có thể lựa chọn Offline mode.

Mời các bạn dùng thử và cho ý kiến ~~~

6 Likes

Sao thím ko làm cái offline luôn nhỉ :smile:

1 Like

chạy file nào trong 3 file .py đây bác

Offline thì sao crawl được data =))
Mà sau khi xuất lịch ra thì có thể giữ file lịch đó lại mà.

Chạy file print_to_excel_file.py nhé.

Ý là có code chuyển từ ngày dương lịch sang âm lịch rồi đó, dùng cái đó để chuyển đổi từ ngày dương sang ngày âm khỏi mất công online :smile:

1 Like

Chắc bạn cũng đọc rồi.

https://daynhauhoc.com/t/viec-crawl-data-tu-website-cua-nguoi-khac-co-phai-viec-vi-pham-ban-quyen/61277/4

Nhưng mình cũng sẽ code 1 bản offline. Mặc dù không được chính xác lắm nhưng chắc ai đó sẽ cần =))

Đã update bản offline cho những ai cần =))

:penguin: Vô coi project của HK Boy thấy thiếu thiếu. Thiết nghĩ gắn thêm cái License cho chuẩn.

2 Likes

Đã gắn License =))

Có cần thiết phải project nào cũng gắn License không nhỉ, vì các proj mình làm đa phần đều khá bé.

ko có license ko ai dám xài đâu

Copyright © 2018 Hello World

để cái tên mình vô, để Hello World là sao, code viết ra ko tự tin nhận là của mình thì nghĩa là chất lượng dỏm à?

1 Like

Em ngại show tên thật ạ. Em để tên nick github vậy.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?