[Mẹo không vặt] Mac OS X trá hình cho Ubuntu :) [14.04 LTS]

eOS cũng khá ổn định chứ, mình xài có chỉnh qua 1 chút nên cũng ít lỗi vặt, căn bản là nó mới, chưa có thâm niên như mấy cái kia, đợi dần thôi, mội tội máy hơi nóng hơn chút do không tương thích lắm, phải chi như dòng DELL thì hay :smile:

1 Like

mình dùng dell inspiron 5558 đây mà hình như máy mình bị thiếu ổn định hay sao ấy, load windows lâu vãi (~2 phút)

2 Likes

hình như DELL nó cài sẵn ubuntu mà, dòng đó là tối ưu nhất cho linux rồi

1 Like

Sai nhé, OS X không phải nhân Linux mà là Unix dựa tên BSD, nó ra đời trước linux.

2 Likes

hèn gì, ubuntu load 8s là xong còn Windows thì ăn xong bát cơm cũng load chưa xong ^^ (gió mạnh vãi )

cảm ơn anh fix lỗi, vậy Linux và OS X cùng nhân Unix à?

thì cả hai thằng có thể nói là từ UNIX phát triển mà :v

2 Likes

Đúng :smiley: về cơ bản là thế, nhưng xét kỹ hệ thống cả cấu trúc nó cũng có nhiều điểm khác nhau. Hơn hết 1 thằng là open source 1 thằng là closed source.

1 Like

xài thì nhiều lúc OSX nó cũng khá nóng, tại mình xài hackintosh, cũng không tối ưu hóa hết được như Mac nên đôi khi nó cũng không tốt, mà xài nói chung ổn :blush:

2 Likes

Riêng ý kiến thì thấy giao diện mặc định của Ubuntu (chuyển sang phẳng) là okie rồi, ko cần làm giống OS X chi nó mất đi chất của Unity :v:

1 Like

thấy ubuntu phiên bản theme sắp tới đẹp đó chứ, cũng định triple boot nè

1 Like

tâm lý mà ^^, xài mãi cũng chán, lâu lâu đổi gió tý :smiley:

1 Like

Hihi ngày trước mình có hackintosh, dùng máy nóng và thiếu nhiều driver nên ko dùng nữa :stuck_out_tongue: mấy ông anh bảo hử trải nghiệm thì tốt dùng luôn hỗ trợ công vc sẽ làm giảm thọ phần cứng (vì ko tối ưu, đa phần dùng kext ảo để đánh lừa thằng OS X) :smile:

1 Like

Sẵn tiện vọc vạch những hđh khác nhau để mình sau này dễ thích nghi môi trường làm việc khác nhau hơn :v:

1 Like

Thử http://snwh.org/paper/ của tác giả Sam Hewitt đi, ông này thiết kế icon và giao diện nhìn đẹp lắm :smiley:

2 Likes

chứ hồi trc dùng Terminal của Win chẳng ra gì, giờ qua Lnx mới thấy nó hoạt động ^^

Cái CMD của Windows nhìn lúa vãi chưởng :frowning: haiz

1 Like

chính xác, cái thư viện lệnh chống chỉ định hacker ^^

1 Like

nghe bác nói cũng lo, chứ driver thì đúng là khá là thiếu thốn, mà tại đam mê lập trình IOS nên mình mới cài, chứ không có lúa để sắm Mac :confused:

1 Like

:frowning: khổ thằng Apple cái acc developer còn mắc nữa nói chi, tớ đang dành tiền ráng vài năm đủ sắm cái macbook là hp rồi :’( khổ

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?