📢 [Hot] Event Sudoku [ Tháng 12 / 2015 ]

Xin chào tất cả mọi người !

Mình tên là Lê Đình Huy, để làm không khí diễn đàn trở nên sôi động hơn hôm nay mình sẽ tạo một event cho tất cả mọi người cùng tham gia.
Event này liên quan đến Sudoku .

Sơ lược về Sudoku

_Những năm qua, Sudoku đã trở thành một trong những trò chơi phổ biến nhất trên thế giới để luyện tập trí não. Mặc dù đã được phổ biến ở Nhật trong suốt giữa thâp niên 80, nhưng thật ra, nó được phát minh bởi một người Mỹ, Howard Garns, năm 1979 và ban đầu nó có tên là Number Place.

_Đó là một bảng số nhỏ gồm 9 ô vuông, và mỗi ô vuông lại được chia thành 9 ô vuông nhỏ hơn. Mục tiêu của trò chơi này là điền vào khung 9 x 9 này những số từ 1 đến 9. Mỗi số chỉ xuất hiện một lần trên mỗi cột, mỗi hàng, và mỗi ô vuông lớn.

_Sudoku là một bài tập về logic. Nó sử dụng các con số nhưng trò chơi lại không liên quan đến tính toán số học. Dựa theo những quy tắc của trò chơi và sử dụng những con số đã có sẵn, bạn hãy tìm ra những số còn lại thông qua quá trình loại trừ. Cái hay trong trò chơi Sudoku này là mỗi bước đi thành công của bạn sẽ khiến cho những bước đi tiếp theo dễ dàng hơn bằng cách loại trừ các lựa chọn tiếp theo. Mỗi ô mà bạn đã giải quyết sẽ cung cấp cho bạn một gợi ý để điền vào ô tiếp theo.

Vì tránh dài dòng mình sẽ không hướng dẫn cách chơi Sudoku vì nó có rất nhiều bài hướng dẫn trên mạng và nó cũng rất phổ biến rồi :smile:

Luật chơi:
_ Vào lúc 8h sáng chủ nhật ngày 27/12/2015 mình sẽ đăng Bảng Sudoku lên, và các bạn sẽ giải nó, sau khi giải xong, các bạn đăng đáp án của bạn lên diễn đàn ( ảnh )
_ Người nào có đáp án sớm nhất và chính xác sẽ là người chiến thắng . ( lưu ý là không được sửa bình luận nhé )
Phần thưởng:
_ Sẽ có 2 phần thưởng cho người có đáp án đúng và chính xác .
_ 1 chiếc áo của diễn đàn ( Màu đen - size M, L hoặc XL )
( Free ship toàn quốc )
Hoặc
_Một hosting (thời hạn còn 2 năm) . Được @david15894 tài trợ .

Người về sớm nhất sẽ được chọn 1 trong 2 phần thưởng, người về nhì sẽ nhận phần thưởng còn lại .
Lời cuối:
_ Từ giờ đến khi event bắt đầu các bạn hãy tìm hiểu về Sudoku và thử giải thử xem nhé. Và nhớ là có mặt đúng giờ event bắt đầu để tham gia nhé :smiley:

Minh họa

Áo :

Event bắt đầu :

Bảng A

Bảng B

5 Likes

Dự là có bác đang ngồi code app giải sudoku :smile:

1 Like

Yeah!!! Lập trình chương trình giải Sokudo thôi, hóng

Chỉ một chủ nhật thôi à??

chắc chớt :joy:

Viết đê, viết xong show code, code nào ngắn nhất, tốt nhất, trao giải luôn :triumph:

yeah event cuối năm mà - chia nhiều event khác nhau chứ :smiley:

1 Like

Thế là có 2 giải à?? Một giải cho giải sokodu và một giải cho lập trình à??

không - đùa thôi :))))

Tại sao không làm hai giải luôn??

1. Event này là event giải Sudoku chứ không phải là event show code giải Sudoku.
  2. Phần thưởng không nhiều nên sẽ tạo nhiều event khác nhau cho mọi người tham gia.

Thì mình sửa lại thôi!
Với cả thêm một cái giải nữa chắc không tốn kém lắm đâu :wink:

tham gia hết mình luôn :smiley:

hay quá
thỉnh thoảng diễn đàn có giải gì đó cho vui
em không nghĩ cần giải cao thẻ đt 20k cũng đc :blush:
quan trọng là có giải để mn cùng vui
thanks a :smiley:

1 Like

Quay lui + nhánh cận thích điều này !!! =))

BẠN CHO MÌNH XIN CÁI ẢNH ĐỂ BÀI DEMO (CHUẨN). TÍNH XEM CÓ LÀM PHẦN IMPORT ẢNH VÀO LUÔN ĐỠ PHẢI NHẬP MỎI TAY :smiley:

1 Like

Bán App giải thuật Sudoku trên iOS nhé. Có thể giải được bài toán khó với thời gian tối đa là 1 phút.

Một phút lâu quá bác ơi, trong vòng 2 giây không được à??

Tuy tuổi đời không ít , nhưng mình là dân mới vào nghề ! tập tành học C , Xin chào cả nhà daynhauhoc. Chúc mọi người 1 ngày vui vẻ .

1 Like

Bộ sudoku ở mức độ cao hơn sẽ có bước phải tính xác suất. Tức là phải thử sai. Thao tác này bắt buộc phải vét cạn. Vét cạn thì không thể nhanh được.

3 Likes

Có cách nào đặt nhánh cận thông minh tí chứ??

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?