Lỗi không thể cài đặt Ubuntu

Mn cho em hoir lamf sao fix looix nayf aj?

1 Like

Bạn cần chỉ rõ ra là bạn đang install cái gì và các bước của bạn làm thế nào thì họ mới giúp bạn được chứ.

1 Like

Mở terminal rồi gõ :
sudo rm /var/crash/*
Enter rồi reboot là hết

2 Likes

Khả năng thớt install uefi dính bug rồi.

Nếu đúng thì ở đoạn nó nói “bạn có đồng ý install trên mode uefi hay không” thì chọn No. Hoặc ngay bước boot iso bỏ chọn uefi.

Có thể cần ngắt internet lúc install

3 Likes

Mình cũng dual boot win 10 vs ubuntu 16, sau khi cài grub cus để sửa lại thứ tự boot thì có lỗi đó. Rồi xóa file crash , reboot thì thấy hết

2 Likes

Cài bằng USB khả năng lỗi cao hơn cài bằng đĩa CD/DVD nhiều. Cho nên, nếu máy có ổ đĩa CD/DVD thì tạo một đĩa và dùng đĩa đó cài.

Vì sao cài bằng USB hay lỗi mình cũng không rõ, nhưng hầu như hồi giờ cài Ubuntu toàn gặp rắc rối với USB mà chưa bị lần nào với CD/DVD.

3 Likes

ddiax cd/dvd bao nhieeu 1 cais vaayj aj?

1 Like

Mua đĩa trắng tự burn ra trên một máy có ổ ghi hoặc nhờ bạn bè burn giúp. Đĩa trắng giá từ 6K loại bèo đến 20K loại rất xịn. Nếu không biết chỗ mua, vô nhà sách hỏi thử.

4 Likes

ok thanks anh nhieeuf

1 Like

vaanx khoong duwocj banj af

1 Like

Bạn dùng Refus để tạo USB boot cài ubuntu xem. Trước mình dùng usb universal installer thì toàn bị lỗi bước cuối.

4 Likes

Recommend to install Ubuntu 16.04 LTS for the stability.

1 Like

ờ, cái ubuntu cũng hay báo System error mà kệ nó đi, xài binh thường -.-

1 Like

Không biết bạn đã xử lý được chưa. Nhưng tôi cứ ghi thêm cách xử lý của tôi để những ai sau đỡ mất nhiều thời gian xử lý (tôi tìm kiếm mất gần 3 tuần lễ).
Tôi lỗi do chế độ khởi động UFIE gì đó, nên khi khởi động ấn F9 hoặc F12 để chọn boot devices, sau đó chọn chế độ Legacy để vào chạy live ubuntu rồi cài là OK.
Chúc các bạn thành công!

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?