Lỗi không kết nối được máy ảo Genymotion với Android Studio

E mới cài Android Studio và máy ảo Genymotion để học Android, nhưng khi run app thì Android Studio toàn báo là không tìm thấy thiết bị (e nhớ là e run app 1, 2 lần đầu là thấy, còn lần sau trở đi thì đều không thấy), mọi người có ai đã bị thế này không ạ?

Gặp trường hợp này bạn có thể vào Tools -> Android -> Tắt Enable ADB Integration và bật lại

vẫn không được bạn à, nó vẫn báo không tìm thấy thiết bị

chán nhỉ, ai đó làm ơn giúp em vơi :’(

Bạn thử cái này xem, chỉnh adb về adb của android studio, không dùng của genymotion nữa

1 Like

Bạn làm theo cách này thử:
Vào Genymotion => Setting => ADB =>chọn Use Custom Android SDK tools => tìm đường dẫn tới nơi lưu SDK của bạn(trường hợp của mình nằm tại: C:/Users/User/AppData/Local/Android/sdk) sau đó tắt mở lại android studio

1 Like

cảm ơn a nhiều nhé, e làm theo được rồi

1 Like

cảm ơn a nhiều nhé, đã test và được rồi, hy vọng từ giờ nó không bị thế nữa

1 Like

nhân tiện cho e xin tài liệu học Android với, tìm trên mạng nhiều mà loạn cả lên
e có đọc trên https://developer.android.com/training/index.html mà không hiểu lắm

sao máy em k tìm đc mấy ảo…ai giúp em với

1 Like

Hôm bữa mình có viết cái này cho team mình, chia sẻ cho các bạn, hi vọng sẽ giúp dc gì đó

How to connect Android Studio with Nox App Player

1. Download and install Nox App Player from https://vn.bignox.com/

2. Open Project from Android Studio

3. Start Nox App Player, go to

1. Nox system settings -> Advanced settings >> Startup Setting >> Mobile phone
    2. Nox system settings -> General settings >> tick turn on root mode
    3. Save and restart Nox
  4. Go to Android settings in Nox -> About Tablet >> Keep clicking Build number until it shows that you are now a developer >> go back to Android settings and you will find the developer options now

5. Go to developer options >> tick USB debugging

6. Now you create a BAT file (option name), and write into it codes below:

cd C:\Program Files (x86)\Nox\bin //conditional where was installed Nox
    nox_adb.exe connect 127.0.0.1:62001
    pause

Save and run it

7. You will see a successfully connected notice in cmd. If it shows null or offline, just re-start Nox and try again.

8. From now on, you just start Android Sudio, Nox App and BAT file for connect

1 Like

Em cũng bị trường hợp này. Thay AVD của android rồi mà không được a. Ai giúp e với .

Bạn làm theo cách này thử:
Vào Genymotion => Setting => ADB =>chọn Use Custom Android SDK tools => tìm đường dẫn tới nơi lưu SDK của bạn(trường hợp của mình nằm tại: C:/Users/User/AppData/Local/Android/sdk) sau đó tắt mở lại android studio

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?