Lỗi Gradle Daemon khi Run react native app trên android

Chào anh chị,
177957515_10159333546941550_7234699355853107074_n

Mình bị lỗi : Starting a Gradle Daemon, 199 busy and 1 incompatible Daemons could not be reused, use --status for details khi chạy npx react-native run-android
Cả máy thật hay máy ảo đều bị như vậy.

Khi nào mình chạy lệnh gradle --stop hoặc stop teminal thì mới ngừng nếu không thì sẽ chạy cho đến khi nào full CPU.
Trước khi bị lỗi này mình vẫn test app bình thường thường, và mình không có cài thêm bất kỳ npm package nào khác.

Cảm ơn anh/chị đã giúp đỡ!

cho mình hỏi cái gradle nó là cái gì, có những lệnh gì ?
mà tại sao khi mình clone 1 project trên mạng thì nó lại tải hết các android bản cũ về mục này ạ?
có cách nào khi chạy 1 project clone trên mạng về nó dùng chính phiên bản android sdk mà đang chạy trong máy mình ko ?
mình ko biết android native nên thật khó khăn vấn đề này

Cứu em với ạ, cài lại win luôn rồi á.

Bước 1 cài node js
bước 2 cài react native cli
bước 3 cài jdk 15, jre

Trường hợp đúng phải như này

Tớ có thử tìm kiếm và thấy issue github này:

Cậu thử làm theo recommend của họ xem:

• Xóa thử .gradle/daemon/3.5/registry.bin.gradle/daemon/3.5/registry.bin.lock file.
  • Xóa ./gradle/daemon folder nếu cách trên không hoạt động.
  • Xóa ./gradle folder nếu cách trên không hoạt động.

Thử xem nhé cậu :smile:

EDIT:
Tài liệu này có đề cập tới lý do có nhiều hơn 1 daemon process:
https://docs.gradle.org/current/userguide/gradle_daemon.html#sec:why_is_there_more_than_one_daemon_process_on_my_machine

The basic rule is that Gradle will start a new Daemon if there are no existing idle or compatible Daemons available. Gradle will kill any Daemon that has been idle for 3 hours or more, so you don’t have to worry about cleaning them up manually.

5 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?