Lỗi dữ liệu trong Web MVC

Chào mn ạ, mình đang làm 1 web mvc. Trong bảng User của mình có trường “■■■” mình để kiểu dữ liệu là bit để tối ưu dung lượng. Và mình sử dụng codefirst Entity FrameWork. Khi mình đưa dữ liệu bảng User lên thì nó báo lỗi này

sau đó trong class model mình sửa dữ liệu từ bool thành string thì nó chạy được , image. Và mình làm thêm chức năng Sửa thì nó lại báo lỗi ngược lại , code của mình trong controller
k có gì sai sót hết, chỉ là bị vướng phần dữ liệu, mình nghĩ đã hiện lên danh sách rồi giờ lấy về cũng ok chứ sao lại ntn nhỉ, mn giúp mình với ạ :((

Hi Đạt,

Lỗi trong trang mà cậu đưa screenshot cho bọn tớ là “không thể set User.sex với kiểu string, chỉ có thể set với non-null boolean”.
Vậy sao cậu lại sửa class model của cậu từ boolean sang string?
Cậu có thể đưa cho tớ class model của cậu, cộng thêm screen shot chứng minh trường dữ liệu sex trong csdl là boolean được không?

3 Likes

Hôm qua sau 1 hồi suy nghĩ k thông mình bí quá đã phải chuyển dữ liệu về varchar thay cho bit rồi bạn à, nhưng sau đó mình nghĩ sai lầm của mình là khi sửa kiểu dữ liệu trong class model, và nghĩ ra là mình nên ép kiểu cho nó ở bên file .cshtml

2 Likes

Ừ tớ hiểu. Cậu tự giải quyết được vấn đề rồi :+1: keep it up!

3 Likes

yepp, cảm ơn bạn nhé, mình sẽ cố gắng hơn nhiều <3

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?