Liệu chỉ tập trung vào mvc thì sau này có thể đi làm được không?

chào mọi người, hiện tại mình là sinh viên năm cuối công nghệ thông tin. Hiện tại thì mình đang ôn luyện lập trình web với .net mvc. Mình chỉ có một điều thắc mắc mong mọi người giải đáp là liệu chỉ tập trung vào mvc thì sau này có thể đi làm được không hay phải thông thạo cả web form. Mình xin cảm ơn

MVC bạn nhé. web form sắp bị khai tử rồi

thanks bác, vậy là mình không cần quan tâm đến webform nhiều đúng không :grinning:

Tùy yêu cầu của các công ty về cái gì ấy chứ . bác giỏi tất được thì càng mạnh , còn không thì MVC thôi cũng đầy việc rồi . Web Form quản lý page qua các control , nó giúp những lập trình viên sử dụng .net version cũ , hoặc các lập trình viên chuyển từ Visual Basic sang có thể dễ dàng làm quen hơn. Hiện nay các công ty tuyển dụng Web Form còn đầy nhan nhản !

Học MVC là đúng đó bạn. Mình làm webform 4 năm nay rồi muốn chuyển qua MVC còn phải đi học thêm 1 lớp đó :v

thanks bác, tại vì mình nhìn vào cách đọc dữ liệu trong webform lằng nhằng hơn MVC nhiều nên đâm ra hơi sợ webform :grin:

Tránh webform xa ra nhé :)) Mình giờ vẫn cứ phải dùng chán chả muốn làm :expressionless:
Blog của mình có viết về MVC bác tham khảo :1234:
https://code4shares.wordpress.com/

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?