Lập trình tốt thì đầu tư cho công việc gì thì phù hợp, có dễ kiếm việc không ? Công việc ổn định không hay chỉ ngày một ngày hai?

Các anh chị cho em hỏi lập trình tốt thì đầu tư cho công việc gì thì phù hợp, có dễ kiếm việc không ? Công việc ổn định không hay chỉ ngày một ngày hai ?

1 Like

Bạn đầu tư thếnaof thì sẽ nhận đc thành quả như vậy thôi. Với tất cả các ngành chứ ko riêng gì ngành công nghệ thông tin

1 Like

Cạnh nhà em có 3 anh cũng đi CNTT, trình bá lắm mà giờ không có việc. Hai anh đi làm cà phê còn một anh đi mở tiệm ăn sáng rồi. Thấy các anh tâm sự bảo là giá ngày xưa không đi thì tốt. Em nghĩ có trình độ cũng chưa chắc đã có việc làm ổn định. Thấy cái nghề này dễ mất quá.

2 Likes

chắc là do anh chị ấy đam mê bán cafe hơn nên mới ko đi làm CNTT, chứ có trình độ thì ở nhà làm cũng kiếm được tiền, cần gì phải vào công ty mới kiếm được tiền đâu bạn. (sorry các a trong topic, e xin phép trả lời comment này lần cuối vì hơi lạc đề trong topic này rồi)

1 Like

Trình thế nào là bá vậy bạn? viết được phần mềm nào chưa?
Lập trình tốt thì lo mà lập trình ra sản phẩm thôi, rất dễ kiếm việc, công việc lâu dài lắm lắm.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?