Lập trình mobile có dễ xin việc không? Lương như thế nào so với lập trình web?

cho mình hỏi học lập trình mobile có dễ xin việc với lương lậu thế nào so với lập trình web ạ

Tùy bạn ơi, bạn hỏi chung chung quá. Dev IOS lương cao nhất nhưng lập trình web mà web cỡ lazada, tiki, shopee thì cũng không thấp.

P/S : Đầu câu bạn không viết hoa + cuối câu thiếu dấu chấm + title không có 3 keyword “lương”, “mobile”, “web” ===> lương bạn 5 triệu/ tháng nhé :joy:

6 Likes

HAHA =))) Dev IOS vs Dev ANDROID cái nào dễ kiếm việc hơn vậy bạn

Theo mình thấy thôi nha (không dựa trên số liệu thống kê):

• Dev Android dễ tìm việc hơn vì Android có nhiều ngôn ngữ, nhiều Framework, nó đại trà, có nhiều thiết bị android, nhiều người dùng nên job nhiều.
  • Dev IOS lương cao vì Dev IOS ít, code objective-c swift khó, Apple khó tính, đồ của Apple đẳng cấp, user dùng Apple “thành đạt” :grin:
4 Likes

lương cao hay ko là do năng lực chứ nhỉ?
bạn làm thử cái web tích hợp công nghệ hot như AI, blockchain , xem có khó dễ làm ko

Tóm tắt cực ngắn (ít chính xác) như thế này:
Android: nhiều việc, lương khá cao
iOS: lương cao, việc ít hơn android 1 tý

2 Likes

Hello bạn @hello22 thân mếm, câu lương 5 triệu ở trên không phải là một lời nói đùa đâu. Nếu bạn không thay đổi một cách chuyên nghiệp thì bạn sẽ không có việc làm đâu, chắc chắn sẽ không ai nhận bạn vào làm. Người ta không phải chỉ nhìn vào năng lực, kiến thức mà còn nhìn vào thái độ và tác phong của bạn nữa.
Hi vọng bạn sớm nhận ra điều trên.

Chúc bạn thành công trong tương lai. Mình xin rút lại lời chúc này.

4 Likes

cực ngắn lại ít chính xác là sao ạ =)))

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?