Lập trình game java cơ bản cho người mới bắt đầu

Đợt này mình đang tự học lập trình game sử dụng ngôn ngữ lập trình java, hiện tại mình đã viết xong series về lập trình game ở mức cực kỳ cơ bản.
Với phương châm: CHIA SẺ ĐỂ THÀNH CÔNG, mình hy vọng đây sẽ là nguồn tài liệu hữu ích cho các bạn mới bắt đầu.
Hiện tại mình tiếp tục viết thêm về series lập trình game với libGDX framework.
Nếu các bạn quan tâm thì ghé thăm blog của mình để cập nhật các bài viết mới nhất nhé. Bài viết chắc sẽ không thể tránh khỏi thiếu sót, hy vọng nhận được nhiều sự góp ý từ mọi người để các bài viết tiếp theo sẽ được phát triển hoàn thiện hơn :smile:

Blog: http://gameiter.blogspot.com

27 Likes

Cố gắng chia sẻ để thành công nhé :grinning:

2 Likes

Cám ơn bạn đã quan tâm :smiley:

1 Like

Rất hay và bổ ích,mình cũng đang theo học 1 khóa java core,hi vọng học xong vào đọc blog của bạn cũng có thể làm mấy game đơn giản đc :smiley:

1 Like

Cảm ơn a :smile: Đúng lúc e cũng đang học lập trình Java và cũng muốn code game với libGDX :slight_smile:

1 Like

Hôm nào học java vọc sau vậy

1 Like

Vừa cập nhật thêm bài viết mới, mọi người quan tâm thì vào xem nha :slight_smile:

1 Like

Cám ơn bạn nhé, rất hay :slight_smile:

1 Like

Cám ơn bạn đã quan tâm, nhớ ghé thăm blog để cập nhật các bài mới nhé :slight_smile:

Rất ủng hộ anh! nhân tiện em muốn hỏi em thấy giờ ai cũng dùng smartphone android hoặc IOS liệu game java trong vài năm tới có triển vọng không nhể?

1 Like

Mấy năm nữa thì mình không biết nhưng bây giờ nhiều người bỏ mấy chục củ để sắm cái máy chiến game desktop mà game java là game desktop cứ nhỉ? :slight_smile: Game thì máy tính vẫn là số một :smile:

1 Like

Java nó làm app, game, web đều được nên bạn không phải lo :smile:, mấy năm nữa không biết có ngôn ngữ nào bứt phá không chứ mình thấy giờ java đang rất tốt. Với cả libGDX build ra được nhiều nền tảng, trong đó có desktop, android, iOS cả mà :slight_smile:
Trên trang chủ có tổng hợp các game viết bằng libGDX đây bạn :smile:
https://libgdx.badlogicgames.com/gallery.html

1 Like

cập nhật thêm một số bài viết trong series libGDX

2 Likes

Sao bạn không quay video rồi up lên youtube nhỉ? Trình bày rồi làm luôn cho dễ hiểu :smiley:

2 Likes

Cám ơn bạn đã góp ý. Nếu có thời gian mình sẽ quay video. :smile:

2 Likes

bạn 95 hả, bằng tuổi bạn mà mình kém bạn nhiều quá, phải học bạn nhiều rồi hí hí :grinning:

1 Like

Thực ra mình cũng còn rất kém, kiến thức chủ yếu góp nhặt từ nhiều nguồn rồi tổng hợp lại theo cách hiểu của bản thân chia sẻ cho mọi người cùng học thôi :D.

Cập nhật bài viết mới

Mình chưa từng có ý định học java nhưng blog của bạn thú vị đó. Giờ thì mình sẽ đi tìm ebooks học java thôi :smile: Cảm ơn bạn nhé.

1 Like

Cám ơn bạn đã quan tâm, mấy hôm bận quá cũng chưa cập nhật thêm bài mới :smiley:

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?