Lập trình Android có cần học Cấu trúc dữ liệu và giải thuật không?

(Nguyễn Xuân Vỹ) #1

Em định hướng học Android. Em nên học Cơ sở dữ liệu hay học CTDL ạ. Em xin cảm ơn.

(明玉) #2

Khi nào nghiệp vụ cần thì bạn cần, đừng tư duy ngược như vậy.

(Flambo Me-mow) #3

Mình nghĩ lập trình gì cũng cần học cấu trúc dữ liệu và giải thuật

(Tao Không Ngu.) #4

Hi Nguyễn Xuân Vỹ.
Không cần bạn nhé. Cứ code theo người ta thiết kế thôi không cần suy nghĩ gì đâu.

(Nguyễn Xuân Vỹ) #5

Em cảm ơn các anh. Vì em có người bạn thi chuyên tin, bạn nói nếu học Khoa học máy tính thì mới cần giải thuật và cấu trúc dữ liệu ạ.

(Đào An) #6

Android nó thường xuyên thay đổi học chắc cả đời. Ctdl & gt mấy chục năm cũng ko thay đổi học 1 lần là xong.

(明玉) #7

Không giúp thì thôi, đừng xúi giục trên cơ sở bậy bạ! Bác toàn thế thôi, cứ thấy newbie là giết.

(Văn Dương) #8

Lập trình cái gì cũng cần 2 cái trên.

(kiencon) #9

đửng có nghe nhảm nhí, lập trình cái gì mà không cần cấu trúc dữ liệu & giải thuật, nó là môn cơ sở ngành quan trọng nhất cần phải học thật kỹ là đằng khác.

(Hoàng) #10

Giải thuật có thể không tốt nhưng cấu trúc dữ liệu chắc chắn là phải biết :smiley:

(明玉) #11

Mình đã bảo là khi nghiệp vụ cần thì bạn sẽ cần kiến thức của Cấu trúc dữ liệu và giải thuật. Tức là có nhu cầu thì cần học.
Mình quá mệt mỏi với cái kiểu dựa trên kinh nghiệm như thế này.

(Hoang Anh) #12

Nếu nói phải học thật kỹ thì cũng chả đúng, trừ khi bạn muốn làm dân nghiên cứu, thích giải toán. Nhưng bỏ qua thì không nên, ít nhất phải nắm được căn bản. Nó giống như chơi nhạc vậy, một hoàn toàn có thể chơi nhạc cụ tốt dù không am hiểu nhạc lý, nhưng biết một chút nhạc lý sẽ giúp bạn tiến xa hơn.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?