Làm việc vì đam mê là làm việc hùng hục thâu đêm suốt sáng: Người trẻ ơi, bạn đang cố rút ngắn thời gian sống của mình sao?

có bác nào code xuyên đêm ko

Làm việc buổi đêm chắc chắn có hại rồi
Nhưng deadline thì không quan tâm lắm :wink:

[spoiler]Mà thức khuya có hại lắm, thôi đi ngủ đây :zzz: [/spoiler]

4 Likes

tùy ngày nào cũng ot thì là vấn đề nhưng 1 tuần 7 ngày thì ot khoảng 3 ngày là chấp nhận được .2 ngày cuối tuần và một vài hôm trong tuần

1 Like

Có những cơ hội qua rồi thì ko thể lấy lại được, nhất là startup, hơn nữa mọi thành công đều cần có sự đánh đổi!

3 Likes

Nếu mình có 1 công ty, mình sẽ cho phép bất cứ ai mặc underwear, chân ngâm thuốc bắc, miệng ngậm chupa chups, đầu đội mũ Jack Sparrow, bàn cắm cờ đầu lâu hải tặc, ngồi lên bàn khi họp… bất cứ thứ gì ngoài việc dắt theo chó cưng thay vì đóng cửa bắt tăng ca :grin:

What a shame, we are slaves.

5 Likes

nhưng nếu bạn thành công mà tạch thì cũng chán nhỉ ,cho nên mình nghĩ gì gì thì gì nên để ý đến sức khỏe chút chứ đừng làm việc đến chết .làm việc kiểu đó tiền thành công sẽ dùng để đi viện

Đừng đánh đồng làm việc cho đến chết với làm để hưởng thụ! Kiến thức ngành IT thay đổi rất nhanh, nếu bạn ko làm nhanh thì sẽ rất nhanh chóng bị tụt hậu phía sau, lúc đó còn mệt hơn nữa! Còn dĩ nhiên lúc làm phải thể dục, chứ ko phải tuần OT mấy buổi là đủ! Mình làm quanh năm suốt tháng rất ít nghỉ ngơi mà vẫn khỏe nhé!

3 Likes

bạn có chắc nếu bạn làm việc chăm như vậy có xứng đáng ko . thời gian làm đó có giúp bạn tích lũy được kiến thức tiền bạc ko

Mình chỉ chắc chắn nếu để cơ hội này trôi qua thì mình sẽ rất hối tiếc, vậy thôi :smile:

3 Likes

mình thì khác mình làm việc mà ko có tiền và ko lên skill thì mình sẽ ko làm .mà khuyên bạn đừng nói là bạn khỏe đời chả biết thế nào đâu

No pain, no gain! :smile:

4 Likes

Lên skill hay không làm do nổ lực bản thân, dùng toàn bộ thời gian vào công việc, tham gia các dự án thử thách hơn như startup sẽ lên skill nhanh
Tóm lại là chịu khó tham gia dự án, không ngại, sợ công nghệ mới, lĩnh vực mới thì skill và tiền là 2 phần thưởng xứng đáng

6 Likes

Cơ bản học cách quản lý thời gian thôi :)) Quản lý thời gian không tốt thì buộc phải OT

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?