Làm việc remote thị trường EU cần nói được tiếng anh không?

hi mọi người
cho mình hỏi để làm việc remote thì yêu cầu nói được tiếng anh có là bắt buộc ko ạ?
với mình có thể chat được nhưng nói thì chưa

Tất nhiên là phải nói được tiếng Anh rồi chứ bạn :neutral_face: lúc họp hành cần nói tiếng Anh thì bạn làm gì?

Hình như từ năm ngoái sang năm nay bạn vẫn lấn cấn vụ ngoại ngữ nhỉ :neutral_face: sao bạn không tranh thủ học luôn mà cứ hỏi không thôi vậy.

4 Likes

Không cần học tiếng Anh nếu bạn rành ngoại ngữ khác như Đức, Pháp, Tân Ban Nha VÀ công ty kia chấp nhận điều đó.

5 Likes

ok thanks mọi người…!

mình cố gắng luyện nghe + nói thêm nha, mình thấy môi trường giờ hầu hết phải nói được cơ bản á

2 Likes

ok cảm ơn Bạn Mỹ nhiều, mình cũng ko nghĩ tới " việc họp" khi làm remote nên mới hỏi.

Vậy bạn tính không học tiếng Anh luôn hay sao mà lại hỏi vậy?

mình học chứ bạn, nhưng mình ko học mỗi tiếng anh, mà mỗi tiếng anh ko thì chưa kiếm cơm dc bạn ơi.
nên với riêng mình cái việc nói được tiếng anh, nó ko cấp thiết bằng kiến thức để kiếm cơm ạ, mình hỏi để sắp xếp về sau thôi.
tại sao bạn cứ phải hỏi ntn nhỉ? cả nick anoymous hỏi đúng 1 bài post này, mình cũng ko rảnh cứ thích đi hỏi rồi đợi đáp án mất thì giờ, nên mình ko chủ ý hỏi spam, mà là ko nhớ đã từng hỏi hay chưa.
mình cũng ko nhớ đã từng hỏi hay đề cập điều này chưa, nên mới post câu này, bạn thấy phiền thì xóa bài post giúp mình, cảm ơn bạn
(bài post này đến đây là dừng, mình biết đáp án rồi, phiền mọi người ko cmt nữa để đỡ loãng fourm)

2 Likes

This topic was automatically closed after 8 hours. New replies are no longer allowed.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?